Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Haha đến giờ em mới biết là quần đùi chỉ đi 2 bánh. Chắc quần dài là chạy 4 bánh hả anh ???
Em mặc quần tà lỏn kg àh chắc chỉ đáng đi xe đạp hả anh ???
Kg biết giàu cỡ nào mà nói chuyện khinh người quá vậy Anh
Em không giàu nhưng em khinh mấy thằng mấy con mở mồm ra là thúi quắc, chê bai hàng Việt rồi mở mồm 2 câu là Hút Máu Dân.
Hút máu thì chỉ có Diana với mấy hãng bvs thôi.

Hạng D
22/1/19
4.060
6.697
113
Đất nc mình đang phát triển nên cái chuyện cầm tiền của giới quan chức dần dần sẽ giảm. Do luật pháp và ý thức con người nâng cao nên.dù 1 đồng quay lại với bạn thì cũng tốt. Con hơn cho mấy ông nc ngoài. Chỉ làm nền công nghiệp họ phát triển hơn nữa thôi. Như bác vượng h nhiều tiền rồi. Chắc bác ý chỉ làm lấy danh tiếng thôi. Bạn biết trò chơi đế chế do microsolt tạo ra ko. Khi đời thấp thì dùng đồ nhà mình. Khi phát triển nên cao thì đi lấy đồ của nhà khác mang về nhà mình mua lính nânn cấp. Các nc tư bản họ cũng vậy. Cứ bảo tại sao họ giàu. Vì mấy chục năm trước họ chỉ đi cướp bóc. Gây hết các cuộc xung đột này kia để bán vũ khí. Rồi lấy vàng. Roiif lấy các nhà khoa học ở các nc đang có chiến tranh mang về nc mình. Việt nam mình hoiif xưa lúc nào cũng rừng vàng biển bạc. Nhưng h đây chính phủ cũng hiểu cạn kiệt tài nguyên. Và phải đầu tư nên công nghiệp phát triển.
Hiện tại thì chưa biết mua xe của Vin, của Thaco, hay của Hyundai TC là mang tiền về cho người Việt nhiều hơn đâu bác. Tương lai vài năm nữa cũng vậy. Cái khác biệt duy nhất là VinFast là thương hiệu Việt, có thể là ảnh tự quyết định sản phẩm của ảnh sẽ là cái gì (có thể thôi). Chứ dòng tiền có ở lại hết trong biên giới VN hay không thì chưa biết.

Hạng D
9/2/15
1.489
7.164
113
40
Hiện tại thì chưa biết mua xe của Vin, của Thaco, hay của Hyundai TC là mang tiền về cho người Việt nhiều hơn đâu bác. Tương lai vài năm nữa cũng vậy. Cái khác biệt duy nhất là VinFast là thương hiệu Việt, có thể là ảnh tự quyết định sản phẩm của ảnh sẽ là cái gì (có thể thôi). Chứ dòng tiền có ở lại hết trong biên giới VN hay không thì chưa biết.
Trả lời luôn là không chứ chưa gì. Bởi vì nếu ở lại thì bao nhiêu đại án ngàn tỷ thua lỗ của nhà nước đã khôi phục được rồi. Nhưng ah mà thôi...
Top này welcome vin mà

Tập Lái
8/3/18
37
70
18
36
SÀI GÒN, HÀ NỘI
Công thức sản xuất xe hơi của anh Vượng: đàm phán, mua lại dây chuyền sản xuất xe hơi lỗi mốt, lạc hậu của bọn Tây ( Chevrolet), modify 1 tí, --> xin chính phủ cấp thật nhiều đất để làm dự ớn với giá ưu đãi mà ko phải doanh nghiệp nào cũng xin được, -->> quẳng ít tiền cho truyền thông và dư luận viên, bơm thổi thật mạnh ( lòng yêu nước, tự hào Việt Nam )để dụ gà. Ai mua thì mua, ko mua thì ảnh vẫn có quỹ đất cực khủng, sẽ xử lý thành dạng khác nếu công ty ô tô phá sản.

Nói thẳng , cá nhân mình sẽ không mua xe ô tô của Vinfast với giá kia, bởi vì nó ko xứng đáng, xe nguyên gốc là Spark của Chevrolet ế xưng ế xỉa, công nghệ cũ, bán thì giá trên trời. Từ khi nào lòng yêu nước đồng nghĩa với việc phải mua hàng của Vin ?. Sao ko mua Mẹc, BMW, Honda ?. Các hãng này đều lắp ráp ở VN, thuê công nhân VN, khác gì Vin đâu ?. Chưa kể thương hiệu đã được khẳng định, chất lượng bao năm, bị sao còn chửi nó được. Nếu đi xe Vin, có vấn đề gì thì có dám tố cáo nó ko, hay sẽ bị bọn dư luận viên chửi cho, ko yêu nước, dìm hàng , phản động ?

1 năm nữa sẽ quay trở lại thread này để xem thị phần của Vin ntn, chất lượng xe ra sao, bảo hành bảo tỏi ntn.

Hạng D
22/1/19
4.060
6.697
113
Trả lời luôn là không chứ chưa gì. Bởi vì nếu ở lại thì bao nhiêu đại án ngàn tỷ thua lỗ của nhà nước đã khôi phục được rồi. Nhưng ah mà thôi...
Top này welcome vin mà
bác trả lời có liên quan quá :D

Hạng B2
1/9/17
116
132
83
Công thức sản xuất xe hơi của anh Vượng: đàm phán, mua lại dây chuyền sản xuất xe hơi lỗi mốt, lạc hậu của bọn Tây ( Chevrolet), modify 1 tí, --> xin chính phủ cấp thật nhiều đất để làm dự ớn với giá ưu đãi mà ko phải doanh nghiệp nào cũng xin được, -->> quẳng ít tiền cho truyền thông và dư luận viên, bơm thổi thật mạnh ( lòng yêu nước, tự hào Việt Nam )để dụ gà. Ai mua thì mua, ko mua thì ảnh vẫn có quỹ đất cực khủng, sẽ xử lý thành dạng khác nếu công ty ô tô phá sản.

Nói thẳng , cá nhân mình sẽ không mua xe ô tô của Vinfast với giá kia, bởi vì nó ko xứng đáng, xe nguyên gốc là Spark của Chevrolet ế xưng ế xỉa, công nghệ cũ, bán thì giá trên trời. Từ khi nào lòng yêu nước đồng nghĩa với việc phải mua hàng của Vin ?. Sao ko mua Mẹc, BMW, Honda ?. Các hãng này đều lắp ráp ở VN, thuê công nhân VN, khác gì Vin đâu ?. Chưa kể thương hiệu đã được khẳng định, chất lượng bao năm, bị sao còn chửi nó được. Nếu đi xe Vin, có vấn đề gì thì có dám tố cáo nó ko, hay sẽ bị bọn dư luận viên chửi cho, ko yêu nước, dìm hàng , phản động ?

1 năm nữa sẽ quay trở lại thread này để xem thị phần của Vin ntn, chất lượng xe ra sao, bảo hành bảo tỏi ntn.
Bác nói chuẩn quá nhưng coi chừng bị tập đoàn vin seeder và vin sales đáp gạch vì ko yêu nước, không hiểu biết, đi xe 2 bánh mà ngồi chê, ăn bánh mì mà nc oto :))

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Em không giàu nhưng em khinh mấy thằng mấy con mở mồm ra là thúi quắc, chê bai hàng Việt rồi mở mồm 2 câu là Hút Máu Dân.
Hút máu thì chỉ có Diana với mấy hãng bvs thôi.
Thế cho mình hỏi bác. Cái giá Vin đưa ra vậy thì ngta kg chê thì phải làm sao ???
Giá đó cố tí mua con Vios ăn chắc mặc bền kg tốt hơn con Phadil àh ????
Sao kg lấy Boom Phone làm tấm gương hả bác ??
Xe này 350 lăn bánh thì người tiêu dùng sẽ kg ai quay lưng đâu. Xe hạng A thì opt vừa phải thôi vì nó chỉ dùng để đi phố là chính . Ra đường trường ai muốn chết thì đua bơi lên 100 120 thôi.
Muốn bán thì giá cũng phải ngang ngang các hãng khác thì hợp lý chứ như này mua hạng B đi cho khoẻ ng ......
Mình kg chê hàng Việt nhưng hàng Việt định giá quá tào lao nên đừng trách ngươi tiêu dùng quay lưng. Klara là ví dụ điển hình đấy !!!!

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Nếu chỉ mua xe là phương tiện đi lại hợp túi tiền thì đã không có nhiều anh mua con xe Đức đời ơ kìa, hay mấy anh bán tải hầm hố lội bùn đất, cũng không có các bác sồn sồn mua lx570 chạy trong phố hay các đại gia mua xe triệu đô về nẹt pô và vẽ hươu vẽ vượn. Với Vinfast thì dường như họ đã marketing quá giỏi để hôm nay ai mua Vinfast cũng có vẻ gì đó hãnh diện và sành điệu.
received_332103341053651-jpeg.1942690
Vãi cả hảnh diện và sành điệu..
Minh nhựa vs Cường $ chắc ngu quá nên mua Lambo làm gì .... Mua mẹ Vin cho ngta biết mình sành điệu và hảnh diện biết mấy khi đc tiếng đại gia YÊU NƯỚC haha.
Hóng bác úp con xe Phadil của bác lên kkkk

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Tôi mời mấy anh chê Vinfast về chỗ, không phát biểu nữa!:)

Ai bảo mấy anh là Vinfast lạc hậu, lỗi mốt? Mấy anh có nghe hàng ngày trên khắp phương tiện thông tin đại chúng là xe Vinfast dùng máy BMW, công nghệ dây chuyền máy móc của Đức, Áo, G7..., thiết kế của Ý mà sản xuất tại Việt Nam thôi. Trong khi mấy con xe kiểu này bán ở Việt Nam cũng 5-10 tỷ mà Vinfast bán chưa bằng một phần tư mà mấy anh chê mắc. Thế mấy anh muốn sao? Mà không tự hào sao?:p :D