Hạng D
11/4/10
1.519
3.095
113
TP.HCM
Em hoan nghênh 2 tay 2 chân Anh/Chị nào đã & sẽ mua xe VF, phải có nhiều người dám hy sinh-đi tiên phong thì các anh em mua sau mới có được đánh giá khách quan, trung thực & chính xác,..để chúng ta sẽ có được sản phẩm thương hiệu Việt tốt và giá hợp lý.

Em thì chắc để 5 năm sau xem tình hình xe VF chất lượng thế nào thì mua ủng hộ cũng ko muộn..Mer, WW có hơn 100 năm để gầy dựng thương hiệu kia mà..

Thể hiện lòng yêu nước đâu phải 1 ngày 1 bửa, nước sôi, chảo lửa..và cũng đâu nhất thiết thể hiện qua việc mua xe?..hằng ngày chúng ta tiêu dùng biết bao là thứ...trong đó đa số VN mình đều có thể làm được mà người ta vẫn mua hàng nhập khẩu dùng đó thôi..thậm chí là sính ngoại đến bất hợp lý..(từ nhu yếu phẩm, nông sản, trái cây, thời trang,..mà vốn dĩ hàm lượng sức lao động của người Việt mình rất cao trong đó..do chính người nông dân, công nhân Việt mình, thậm chí trong đó có cả Ông/Bà, anh chị, người thân,..làm ra)...vậy chúng ta có coi họ là những người quay lưng với sản phẩm Việt ko?...nhưng vậy thì sao? tiền là của họ, thích gì họ mua nấy, thích ai họ cho người đó,..bởi vì tiền là do họ làm ra...nên họ có toàn quyền quyết định..miễn sao đó là đồng tiền lương thiện, chân chính, và họ xứng đáng được hưởng thành quả lao động của mình...họ có nhiều tiền ắt họ phải có 1 trí tuệ nhất định trong 1 lĩnh vực nào đó...vậy thì, từ lúc nào chúng ta tự cho mình cái quyền phán xét hành vi của họ?,..chẳng lẻ họ dùng hàng ngoại thì chúng ta KL họ ko yêu nước à?

Hạng B2
27/5/10
310
2.310
93
Vãi cả hảnh diện và sành điệu..
Minh nhựa vs Cường $ chắc ngu quá nên mua Lambo làm gì .... Mua mẹ Vin cho ngta biết mình sành điệu và hảnh diện biết mấy khi đc tiếng đại gia YÊU NƯỚC haha.
Hóng bác úp con xe Phadil của bác lên kkkk
Cảm ơn anh đã chứng minh giúp tôi điều tôi nói ở trên là đa phần anti vf kém hiểu biết. Tôi ko hề nhắc gì tới chuyện yêu nước hay ko. Tôi chỉ nói VF marketing giỏi, tạo ra dư luận và phong trào cũng như tổ chức sự kiện làm cho khách hàng được tôn vinh, và VF trở nên ngang hàng với các thương hiệu khác, mua và đi xe VF ko có gì hải tự ti.

Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Hổng biết yêu nước hay nuôi cho mấy thằng tham nhũng, lũng đoạn thị trường nó mập mình.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Thế cho mình hỏi bác. Cái giá Vin đưa ra vậy thì ngta kg chê thì phải làm sao ???
Giá đó cố tí mua con Vios ăn chắc mặc bền kg tốt hơn con Phadil àh ????
Sao kg lấy Boom Phone làm tấm gương hả bác ??
Xe này 350 lăn bánh thì người tiêu dùng sẽ kg ai quay lưng đâu. Xe hạng A thì opt vừa phải thôi vì nó chỉ dùng để đi phố là chính . Ra đường trường ai muốn chết thì đua bơi lên 100 120 thôi.
Muốn bán thì giá cũng phải ngang ngang các hãng khác thì hợp lý chứ như này mua hạng B đi cho khoẻ ng ......
Mình kg chê hàng Việt nhưng hàng Việt định giá quá tào lao nên đừng trách ngươi tiêu dùng quay lưng. Klara là ví dụ điển hình đấy !!!!
Sang xem giá con HONDA Brio
Ok chưa. 2 túi khí so 6 túi khí, 1 rừng công nghệ so với 1 vài công nghệ cơ bản
Giá ngang các hãng, nó trang bị nhiều option AN TOÀN hơn mà bác nghĩ giá thấp hơn thì cũng khó lắm. Cứ sang coi giá con HONDA BRIO nhé

Hạng B2
7/4/19
123
50
33
35
Không phải đắt hay rẻ! Thà đắt hay rẻ thì công bố từ đầu! Còn này từ đầu lập lờ đưa ra cái giá không nói option! Giờ có xe thì phải gắn option!
Không lẻ giờ bác lại nói ai bảo gắn option chi hả?
toàn đưa khác hàng vào rọ rồi muốn làm gì làm! Nói thật làm như vậy là đã không có chút xíu cảm tình với VINFAST nhé!
lại sai rồi, mình đã biết thông tin VF cho chọn thêm option và cái giá đó là giá base thôi. chả lẽ trc khi cọc 20tr mà khách hàng ngu tới nỗi không cần tìm hiểu sao ?

Hạng D
18/3/08
1.534
12.573
133
Cuối cùng là Vinfast sản xuất cái gì trong xe ? Tỉ lệ nội địa trong chiếu xe này ?