Hạng B1
20/8/14
94
59
8
Thủ đức_TPHCM
Bác dựa vào quy định thì càng nhức đầu, nếu không làm gì có câu nói một đường làm một nẻo! Quy dịnh là 3 ngày không tính ngày lễ và CN đó!
Em chỉ muốn sống và làm việc theo pháp luật thôi bác ạ :p

Em chỉ muốn sống và làm việc theo pháp luật thôi bác ạ :p

Căn cứ Điều 4 Thông tư số 15/2014/TT-BCA về đăng ký xe:
Điều 4. Thời hạn cấp đăng ký, biển số xe
1. Cấp biển số xe ngay sau khi tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe hợp lệ.
2. Cấp mới, đổi lại giấy chứng nhận đăng ký xe; cấp hồ sơ sang tên, di chuyển xe; cấp giấy chứng nhận thu hồi đăng ký, biển số xe thì thời gian hoàn thành thủ tục không quá 2 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
Trường hợp cấp lại giấy chứng nhận đăng ký xe bị mất thì thời gian xác minh và hoàn thành thủ tục không quá 30 ngày, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
3. Cấp lại, đổi lại biển số xe ngay sau khi tiếp nhận đủ hồ sơ hợp lệ; trường hợp phải chờ sản xuất biển số thì thời gian cấp, đổi lại không quá 7 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
4. Trường hợp đăng ký tạm thời thì cấp giấy đăng ký xe và biển số xe tạm thời ngay trong ngày”.

Như vậy, theo quy định trên, thời hạn cấp đăng ký, biển số xe được quy định cụ thể như sau :
+) Biển số xe được cấp ngay sau khi tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe hợp lệ.
+) Trường hợp cấp lại, đổi lại biển số xe ngay sau khi tiếp nhận đủ hồ sơ hợp lệ; trường hợp phải chờ sản xuất biển số thì thời gian cấp, đổi lại không quá 7 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
+) Cấp mới, đổi lại giấy chứng nhận đăng ký xe; cấp hồ sơ sang tên, di chuyển xe; cấp giấy chứng nhận thu hồi đăng ký, biển số xe thì thời gian hoàn thành thủ tục không quá 2 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
Trường hợp cấp lại giấy chứng nhận đăng ký xe bị mất thì thời gian xác minh và hoàn thành thủ tục không quá 30 ngày, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
+) Trường hợp đăng ký tạm thời thì cấp giấy đăng ký xe và biển số xe tạm thời ngay trong ngày.
(Tham khảo trên Internet)

• Like
Reactions: Man87 and 23banh
Hạng B1
20/8/14
94
59
8
Thủ đức_TPHCM
Căn cứ Điều 4 Thông tư số 15/2014/TT-BCA về đăng ký xe:
Điều 4. Thời hạn cấp đăng ký, biển số xe
1. Cấp biển số xe ngay sau khi tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe hợp lệ.
2. Cấp mới, đổi lại giấy chứng nhận đăng ký xe; cấp hồ sơ sang tên, di chuyển xe; cấp giấy chứng nhận thu hồi đăng ký, biển số xe thì thời gian hoàn thành thủ tục không quá 2 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
3. Cấp lại, đổi lại biển số xe ngay sau khi tiếp nhận đủ hồ sơ hợp lệ; trường hợp phải chờ sản xuất biển số thì thời gian cấp, đổi lại không quá 7 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
4. Trường hợp đăng ký tạm thời thì cấp giấy đăng ký xe và biển số xe tạm thời ngay trong ngày”.

Như vậy, theo quy định trên, thời hạn cấp đăng ký, biển số xe được quy định cụ thể như sau :
+) Biển số xe được cấp ngay sau khi tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe hợp lệ.
+) Trường hợp cấp lại, đổi lại biển số xe ngay sau khi tiếp nhận đủ hồ sơ hợp lệ; trường hợp phải chờ sản xuất biển số thì thời gian cấp, đổi lại không quá 7 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
+) Cấp mới, đổi lại giấy chứng nhận đăng ký xe; cấp hồ sơ sang tên, di chuyển xe; cấp giấy chứng nhận thu hồi đăng ký, biển số xe thì thời gian hoàn thành thủ tục không quá 2 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.
+) Trường hợp đăng ký tạm thời thì cấp giấy đăng ký xe và biển số xe tạm thời ngay trong ngày.
(Tham khảo trên Internet)
Vậy giờ em phải làm sao đây bác?

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
em kể lại 01 câu chuyện liên quan đến cấp giấy ĐK xe gắn máy cũng tại Thủ Đức này cho Bác nghe (để Bác rút kinh nghiệm):
năm 2013, bạn e mua 01 e Piaggio (xe cũ, hình như là dòng Fly đời 2008, khá to) giá 08 triệu; nhà bạn e HK tại Thủ Đức nên đăng ký xe phải về đây:
1/ ra thuế: nhanh gọn, đơn giản gần 01 buổi: ok;
2/ e qua CA quận 3 xin mẫu giấy, được hướng dẫn chi tiết, chuẩn bị hs xong lên CA Thủ Đức sớm nộp vào; ngồi đợi; kêu tên => kêu lên được trả lại vì lý do mẫu đơn này không đúng??!!! em nói là CA quận 3 đưa cho e mẫu này và cũng đúng quy định của Bộ mà (cũng 03 chữ ký gồm : Cán bộ Đội, cán bộ giải quyết ở cùng hàng trên và 01 chữ ký ghi Thủ trưởng cơ quan - tức Phó quận ký) thì được giải thích mẫu ở đây không phải vậy, vì Phó quận không ký dưới 02 ông kia, nên yêu cầu bạn em làm lại!!!
3/ sau khi đủ hs nhận giấy hẹn là 01 tuần, bạn e và em cùng lên thì được hẹn lại 01 tuần nữa vì lý do Phó Quận bị bệnh, nằm viện rồi, tuần sau là có. ok, tuần sau lên là có! vậy cũng đâu có lâu lắm đâu mà giờ hẹn tới 02 tháng!!!
em còn một kỷ niệm với con xe này là về cà số máy của nó: nó là những chấm hột trên lốc máy, em phải mất 01 buổi để tìm được người cà số máy (400.000 Đ); đợi qua đấu giờ chiều mới nộp HS được!

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Em yêu cầu 2 lần ổng mới chịu ghi 2 tháng vào Giấy hẹn đó bác, giờ em phải làm sao đây ạ?

Nó chơi Bác rồi, hẹn ngày 2 thôi nhé, ko biết tháng nào. Nếu xe Bác vẫn còn bs cũ thì cứ cầm giấy hẹn mà chạy( e chạy cả hơn chục năm nay chưa phải móc giấy đk xe ra). Còn muốn có thì ngày đẹp trời nào đo lên lấy ko dc thì nói to tiếng 1 chút và đòi gặp đội trưởng là có ngay hôm sau.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Nó chơi Bác rồi, hẹn ngày 2 thôi nhé, ko biết tháng nào. Nếu xe Bác vẫn còn bs cũ thì cứ cầm giấy hẹn mà chạy( e chạy cả hơn chục năm nay chưa phải móc giấy đk xe ra). Còn muốn có thì ngày đẹp trời nào đo lên lấy ko dc thì nói to tiếng 1 chút và đòi gặp đội trưởng là có ngay hôm sau.
Đúng rồi, tụi này nó chuyên hành để dân phải xì bác Hồ ra thôi

• Like
Reactions: nta139 and 23banh
Hạng B1
20/8/14
94
59
8
Thủ đức_TPHCM
Nó chơi em, vậy em có cách nào để chơi lại nó không bác ? hic hic

Hạng B1
13/3/18
59
656
83
Sao ở đó quan liêu vậy?
Anh ghi chỗ ngày 02 tháng 07 vào.
Xong đến 02/07/2018 anh lên lấy xem ở đó trả lời sao.

Còn không anh uỷ quyền cho bên Bưu điện thu hộ.

• Like
Reactions: 23banh
Hạng B1
20/8/14
94
59
8
Thủ đức_TPHCM
Sao ở đó quan liêu vậy?
Anh ghi chỗ ngày 02 tháng 07 vào.
Xong đến 02/07/2018 anh lên lấy xem ở đó trả lời sao.

Còn không anh uỷ quyền cho bên Bưu điện thu hộ.
Có cách nào khác không bác? chứ mò lên ngang xương kiểu đó mà ko có thì chỉ thiệt mình mất buổi làm thôi bác hic.