Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI
RE: Santa Fe chọn máy dầu hay xăng?

Mấy cái vụ vòng quay, với công suất cực đại....hom nay em mới nghe đấy. Biết rồi mới thấy sự lựa chọn cảm tính của mình là hoàn toàn đúng. Bá cáo thật với các bác chứ lúc em mua em con SF máy dầu này em chẳng có tý kinh nghiệm nào về máy xăng, máy dầu cả, cũng như chẳng biết nhiều về ưu nhược điểm của các dòng xe, các hãng xe cả. Em thích là em múc luôn. Đúng như 15 năm trước em cưới bà vợ cả nhà em thôi bác ợ.
Trước đây em đi xe mỹ ( Liên doanh VN), máy xăng dòng sedan, mới tinh. Đi thời gian chán thì đổi. Mà đã đổi mới thì phải đổi mới cho cơ bản thế là em đổi sang SUB, máy dầu, xe hàn, nhập khẩu nguyên chiếc và 2nd hand. Thấy cũng sướng và quá ổn. Hài lòng. Bây giờ được các bác phân tích thấy phê quá.

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

To bác thanhts: bác lo jề, một đời ta 3 đời nó, sang năm có khi bác lại chán em nó, đổi phát lên X5 cho nó khỏi lăng tăng chuyện này chuyện nọ, phiền , bác cứ hưởng thụ em nó đê.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

@ bugi: cảm ơn bác đã động viên khích lệ.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Úi gia , sắp thành lập X5 CLUB à ???
Em đăng ký 1 chân nhé , 5 năm nữa em sẽ có xe ...:D:D

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Mũi dài ơi, anh vừa qua Hoàng Gia, có em X5 đời 2007, xe lướt 8 ngàn Km quá đẹp, giá có 115 ngàn thôi. Chú làm thử đi để anh em mình còn lập hội mới.:D:D:D
Không thì chuyển sang Mini cooper cùng được. Trông mấy em này phê lòi cả con ngươi luôn.

Tập Lái
8/5/08
8
0
0
53
Ha Noi

Chao bac Kienvang:
Rat can bac giup do day, em thay HMV giam gia nen em muon lay mot em SF nhung ngat loi em chi co =< 40K. nhung lai muon di xe 2007-2008. chinh vi vay muon nho bac tu vấn giúp la nen chọn oftion nhu the nao (CDI?, VGT?, 2.2?, 2.0?, .....trang bị theo xe?????) để co giá ay (hoăc hơn một chút ) mà vẫn có xe Sf để đi.

em khong thích kiểu dáng của dòng gold. Thanks Bác

Tập Lái
28/12/07
21
0
0

bác nói quá đúng đó chính là ưu điểm cùa động cơ Diesel. đó chính là tiến bộ vượt bậc của ngành ô tô ,
Trích đoạn: bugi

Bác nói đúng rồi, máy xăng công suất lớn hơn máy dầu, nhưng đó là công súât cực đại ở vòng quay 6000 vòng phút ( máy xăng 2.7L công suất cực đại 188 HP @ 6000 rpm, máy dầu 2.2L công suất cực đại 155HP@4000 rpm) trong điều kiên thực tế tắc đường như thế thì máy làm việc trong khoảng 1800 vòng /phút tới khoang 2500 vòng/phút ......mà trong khoảng làm việc này thì máy dầu đã cung ứng gần 90% công súât cực đại rồi ( khoảng 139HP) trong khi máy xăng cần phải "rev" lên trên 3500 vòng/phút để đạt được ngần ấy công suất. Ben cạnh đó ở 1800 vòng/phút thì 343 Nm lực kéo đã sãn sàng cho chân ga của bác bất cứ lúc nào bác muốn "vọt" trong khi máy xăng thì ....bác biết rồi....tiếp em với., theo em điều kiện lưa thông như thế thì máy dầu làm việc hiệu quả hơn, chạy thích hơn bác ợ.

Hạng D

Trích đoạn: thanhts

Nhưng mà em nghĩ kỹ rồi các bác ợ. Các bác cứ đi máy xăng đi, để bon em đi máy dầu. Nếu các bác chuyển hết sang máy dầu mấy anh nhập khẩu xăng dầu kiểu gì cũng kiếm được cớ đẩy giá dầu lên cao thì bỏ mịa bọn em. Vớ vẩn giá dầu lại gấp đôi giá xăng( ở VN ta [:-]thì cái gì cũng có thể mà) thì đời em tàn......[:-]
Đấy, bác nói rất đúng. Sau vài tháng giá dầu cao ngất ngưởng rồi, và có nguy cơ tăng nữa :mad::( Chán thật đấy.

Hạng B2
12/1/08
292
0
0

Với giá dầu diesel và giá xăng hiện nay, xin các bác cho vài ý kiến về mức độ tiết kiệm chi phí giữa máy dầu và máy xăng đối với SF đi các bác, em đang lăn tăn quá!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: carmedia

Với giá dầu diesel và giá xăng hiện nay, xin các bác cho vài ý kiến về mức độ tiết kiệm chi phí giữa máy dầu và máy xăng đối với SF đi các bác, em đang lăn tăn quá!
Thống kê của anh em SFC trong chuyến off miền Trung vừa rồi (trước khi xăng tăng giá lên 19000đ/l; giá xăng, giá dầu cũng tương đương như bây giờ), xe dầu số tự động mất khoảng 1,7-1,8 triệu; xe xăng số sàn mất khoảng 2,7 triệu đồng.
Chạy một mạch từ Đà Nẵng ra Hà Nội trên đường Trường Sơn, nếu ko có cây xăng dọc đường, chắc SF xăng ko chạy nổi vì hết nhiên liệu dọc đường:D