Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Re: RE: SANTA FE CLUB

Để các thành viên mới và các thành viên hay nhậu nên... mất trí nhớ biết thế nào là ngày sinh nhật SFC?! Biết công lao to lớn của các bậc "Hiền Nhân" đã có công khai phá và làm nên một SFC hùng mạnh như ngày nay như thế nào?!
Em moi cái thớt này lên để mời các bác xem lại lịch sử hình thành SFC nhé!

Các bác thành viên của SFC thân mến!
Đọc bài đầu tiên ngày 19/5/2007 từ cái Topic này em thực sự cảm động trước lòng nhiệt tình của các bác như: Namkhanh03 - MrPinocio - SantaFe07 - Kienvang - Taybac -Aconnongthon...và các bác khác nữa mà em không kịp kể tên ra đây.

Các bác đã có công gầy dựng từ một hội SantaFe mới đầu chỉ có 4 xe và nay đã trở thành một SantaFe Club hùng hậu gần 400 xe và thành viên trên tất cả mọi miền đất nước.

Nay em xin mạn phép được ôn lại chặng đường oanh liệt của các bậc "tiền nhân" đã có công gầy dựng cơ đồ cho SFC của chúng ta được đông vui như ngày hôm nay nhé!

(Trích dẫn từ trang 1--> trang 6)

*Lời "hiệu triệu"
NamKhanh03 nói:
(ngày 19/5/2007)
Hôm nay, một ngày đẹp trời (hơi mưa tí), theo sáng kiến của SANTAFE07, Santa Fe club đã có buổi gặp mặt dầu tiên khá hoành tráng với sự hiện diện của 06 đồng chí và 04 xe Santa FE máy dầu: 02 em mầu đen, 1 em mầu be và 1 em mầu bạc. Sắp tới có đ/c Mrpinocio có xe mầu bạc, 1đ/c bạn tôi xe mầu be đều là máy dầu, như vậy sẽ có 06 xe. Kính thông báo.
*Hưởng ứng
taybac nói:
Sắp tới em cũng có xe nhưng máy xăng có tham gia club được không bác?
*Khởi đầu cho việc ăn chơi

Trích đoạn: santafe07

E có ý kiến thế này: Khi nào bác Mrpinocio lấy xe chúng ta sẽ tổ chức một buổi off cho thật ra trò các bác nhé. Đề nghị bác NamKhanh03 làm cái danh sách hội viên để lên kế hoạch cho buổi off lần sau nhỉ. Bác nhiều tuổi nhất mà.

các bác toàn đánh lẻ nhé:D mời các bác chiều T2 (21/5) ra uống bia.
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=469725&mpage=1&key=??
[/quote]
*Bị đối phương kiêu khích
TamPhan nói:
Nói như bác thì OS là hội của những người yêu xe máy ah???:D
Thế hội SantaFe có nghĩa là hội những người yêu xe ôtô của diễn đàn của những người yêu ôtô???
*Chống trả quyết liệt
santafe07 nói:
To bác Tám Phân: Bọn tôi lập hội là việc của bọn tôi, bọn tôi gặp nhau để tham khảo kinh nghiệm về ô tô nói chung và Santafe nói riêng, mọi nguời ai quan tâm thì đều có thể tham gia, bác ko tham gia thì thôi việc gì mà phải chất vấn và vặn vẹo nhau thế nhỉ???

*Hòa giải
Mrpinocio nói:
Thôi 2 bác có gì đâu mà phải tranh luận, hội nào cũng tốt cả mà .

*Rủ rê lôi kéo
tuan1368 nói:
Bác nên chọn SF đi, không hối hận đâu. SF hơn hẳn Cap, Hi-lander và Ford.

*Khoe hàng
NamKhanh03 nói:
Bác KV cho biết tuần sau sẽ nhận bộ kit gồm 17 chi tiết độ cho SF mới nhập. Nếu vậy có khi để lúc đó off luôn nhỉ.
Kienvang nói:
Sorry các bác là hết tuần này tôi mới có biển + về quê, sang tuần hàng độ mới về, mới lắp được. Khi đó sẽ thông báo các bác cùng offline để còn có cái mà bình luận. Bên cạnh đó, vấn đề bảo dưỡng, đặc biệt với xe máy dầu là rất quan trọng, anh em mình offline bàn cụ thể luôn. Bản Manual tiếng Anh, tôi thấy có nhiều thông tin quan trọng mà bản tiếng Việt không thể hiện hết, sẽ cùng các bác phân tích sau.
Chúc các bác vui!

*Một trang sử mơí
tuan1368 nói:
Em cũng rất đồng tình với bác SF07. Phai có người cầm lái thì mới vận hành ngon lành được. Vậy SF club hãy làm 1 cuộc bầu cử tộc trưởng. Đề nghị mọi người cho ý kiến đóng góp.
Mua danh chạy chức
Mrpinocio nói:
EM vote 1 phiếu cho bác ... NK03 , bác nhớ lobby cho em chân hội phó nhé ...........:D:D:D
*Cuối cùng một "Vương triều" cũng được hình thành
tuan1368 nói:
(29/7/2007)
Vụ off hôm nay thành công tốt đẹp, em cảm thấy đây là 1 hoạt động rất lý thú, trao đổi kinh nghiệm lẫn nhau rất tốt trong việc sử dụng và bảo quản xe. Hôm này đã bầu bán xong tổ chức: Bác NK03 làm hội trưởng, bác KV làm phó hội trưởng; bác aconnongthon làm phó tổng thư ký; bác Pinocio làm tổng thư ký:D:D:D Quá hoành tráng. Hôm nay có chụp ảnh cả đoàn 8,9 chiếc xe trông hoành tráng lắm, chắc ngày mai sẽ có ảnh pót lên cho các bác xem.

Một lần nữa xin được cảm ơn các bậc "tiền nhân" đã bỏ công sức để lập ra một SantaFe Club đông vui như ngày hôm nay!

Các bác đoán xem bác Kienvang đang ở vị trí nào nhá!
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=T-tDpTT5FcQ&feature=player_embedded[/tube]

Em thấy SFC của mình nên chọn ra một ngày được gọi là sinh nhật của SFC . Em xin đề xuất 2 ngày này các bác xem có được không nhé!

1) Ngày 19/5: Ngày 19/5/2007, ngày mà Bác Namkhanh03 phát lời "Hiệu triệu" kêu gọi anh em thành lập hội SantaFe Club... He...he...chọn ngày này lại quá "oách"...trùng với ngày sinh của Bác Hồ.
2) Ngày 29/7: Ngày 29/7/2007 là ngày thành lập "Bao lãnh đạn SFC" đầu tiên...chọn ngày này cũng "Good" vì phù hợp với thời gian Off 3 Miền hằng năm.

Bác Kienvang xem xét đề nghị này của em rồi lập thớt trưng cầu ý kiến tất cả thành viên SFC để chọn ra ngày sinh nhật cho hội mình của nhé!
Trân trọng!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/5/09
215
1
16
Re:SANTA FE CLUB

19/5 đi các bác ơi? cả nước nghỉ ngơi chơi với Hôi STF

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Đọc lại vài dòng của bác Santa, em lại thấy nghẹn ngào quá. Nhanh thật, mới đó mà đã 4 năm rồi. Các thành viên ngày đầu thành lập không bao giờ dám nghĩ đến Hội "Ăn chơi có tổ chức" lại mạnh và đoàn kết đến vậy. Thật cảm ơn các bác lãnh đạo mà nhất là bác Hội trưởng -Kiến Vàng đã dẫn dắt anh em "Ăn chơi ngày càng có tổ chức hơn".
Mong sớm gặp các bác trong dịp Đại off 3 miền.

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Đại off 3 miền lần 4 tại Lăng Cô chắc chắn để lại nhiều kỷ niệm sâu sắc đối với các thành viên. Mỗi một lần 3 miền hội tụ, chúng ta lại thấy được sự lớn mạnh không ngừng của SFC.
Thế mà đã hơn 4 năm rồi kể từ "một ngày đẹp trời (hơi mưa tí)".

Tập Lái
30/10/09
30
0
0
Hawai

manhodessa nói:
Hu hu còn em nhớ lão Santa_Lucia ...
Nhớ cái ông này làm gì anh ơi! em thấy ổng có làm được gì đâu? Cho ổng về vườn cho rồi!

Hạng B2
21/8/09
306
1
0
34

Love Banana nói:
manhodessa nói:
Hu hu còn em nhớ lão Santa_Lucia ...
Nhớ cái ông này làm gì anh ơi! em thấy ổng có làm được gì đâu? Cho ổng về vườn cho rồi!
Úi!!! em này ngon nè, dám nói thẳng nói thật!
Nghe đồn em "iu chúi" này "kết" ku Mạnh lắm thì phải?!