Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
RE: SANTA FE giá mới là 39.9k chưa ko phải là 37.5k

Em ủng hộ tăng thuế 10%, ra đường đỡ kẹt xe các bác ạ .

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Chúc mừng bác nhé. Lỗ 3 triệu cũng còn tốt hơn mất 2K bác nhỉ. :D
Nhưng bọn này đúng là mặt dày, đô la rớt giá thì nó được lời chứ, nó đâu có thanh toán ngay cho Hyundai HQ khi bác đặt cọc đâu mà ép bác tính theo tỉ giá lúc đặt cọc.

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

Không biết đã đăng công báo tăng thuế chưa các bác nhỉ[:'(]

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: akay

Em đã thành công vụ thương lượng.
Giá cả vẫn như cũ 37.5k
Mừng gần chết các bác à.Ko ngờ lần đầu tiên trong đời đi mua xe lại khổ thế này.
Nhưng em vẫn bị áp giá USD vào thời điểm ký hợp đồng là 03/03,chiếu theo giá USD hiện h thì em lỗ mất gần 3tr.Ko sao_Ok tất.ke ke ke
à bác KIẾN ơi nhớ cập nhật thông tin cho em nhé.Số tt của em là 107(đẹp quá)hihi.Mừng quá
Thông tin gì bác Akay ơi?
Báo cáo anh em là trong ngày hôm nay SFC đã có thêm 3 thành viên mới, nâng tổng số lên 130 người. Từ lúc bác đăng kí đã có thêm gần 30 người rồi đấy!:D

Hạng C
27/6/07
889
1
18

Trích đoạn: waterski

Em ủng hộ tăng thuế 10%, ra đường đỡ kẹt xe các bác ạ .

em thì khoái giá xe bằng giá ở mẽo, nhưng mỗi 10km thì nộp 10k, mỗi 1km=1k phí đường. ai đi nhìu nộp nhìu

chứ nói như bác, cứ đánh thuế cao vào, thì 100 năm nữa em cá là dường xá cũng vậy, kẹt vẫn kẹt, mà thuế thì làm sao mở rộng được đường các bác nhỉ?

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

bác làm cách nào mà vẫn mua dc giá cũ thế ,để tránh trường hợp xe bị ém lại bán giá cáo hơn ,e nghĩ trên OS nên phát động phong trào tẩy chay santa fe nếu nó chơi trò đó .1 *10,10*100 ,e chắc chắn nếu nó ém xe lại bán giá cao hơn ko ai mua cả ,Santa fe chứ có fải xăng dầu đâu.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

hợp đông ko có điều khoản điều chỉnh giá thì kể cả giá có tăng gấp đôi cứ cứng mà chiểu theo hợp đồng, cần thiết ra tòa.
ko có luật sư thì alo mama em, giá base thôi ^^
ae phải bình tĩnh và cứng rắn thì tụi VAMA mới bớt khốn nạn đc, vòi vĩnh + vớ vẩn hơn con nít :mad:

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

Thế là hết hi vọng cho những người bình dân đang mơ ước được sở hữu 1 chiếc ô tô. chính phủ và BTC đã thua trong chiến lược phát triển nghành ô tô tại Việt Nan và đang lại làm béo cho các liênh doanh sản xuất trong nước./

"Bảo hộ hay tạo ra một “sân chơi” không công bằng bằng chính sách thuế chỉ các liên doanh trong nước hưởng lợi, còn các nhà nhập khẩu tuy có thua lỗ ở một lô hàng nhưng về lâu dài, như chủ một salon nói “thuyền lên nước lên, thuế cao thì bán đắt!”.

“Trăm dâu đổ một đầu tằm”, cuối cùng thì cũng chỉ người tiêu dùng là gánh chịu thiệt thòi. "
chích: Kra

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

Em thương lượng thành công là nhờ quen biết 1 em sale rất XINH (cái này khó nói)....hihi
Em ký hợp đồng ngày 03/03/2008 trong hợp đồng ghi rõ cuối tháng 03/2008 nhận xe.
Em vị vào cái cớ là CỨ CHIẾU THEO HỢP ĐỒNG MÀ LÀM, Tôi không cần biết.
Kể ra mình cũng NÓNG MẶT thật ( nhưng nói thực sự với các bác là có ở trong trường hợp của em mới biết sự khổ sở khi đi mua xe ở VN như thế nào )......Thứ 2 nữa là em vị vào cái cớ là xe tôi cuối tháng giao xe, vậy cớ làm sao lại BẮT xe tôi Áp theo biểu giá mới, trong khi đó thuế mới được áp dụng bắt đầu có hiệu lực sau 15 ngày ( tức là ngày 27/03).
Nhưng ngại mỗi cái là em phải đưa tiền trước, em đang lo là nó cầm được tiền mình rồi thì không biết lúc nhận xe nó có LẶT LỌNG cái j nữa ko?
Lại còn nữa, lúc nhận xe nó có thêm bớt cái j nữa ko?
Em là em chỉ lo mỗi vụ này thôi các bác à.
Ai đời có tiền ( nộp đủ tiền ) trước là cọc, h là nộp đủ luôn, mới có giá đó, nhưng xe thì vẫn chưa được cưỡi.Bực!
Có bác nào rơi vào trường hợp như em ko?
Mà nếu làm như em ( nộp đủ tiền ) thì có an toàn j ko hả các bác.
EM VẪN THẤY LO LO . hic hic.Em con nhà lành, chưa lừa ai bao h, sợ như vụ TOYOTA GP thì chết em, hic hic.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@ bác akay: bác yên tâm, tiền của mình chứ có phải xin ai đâu, cứ theo hợp đồng mà làm, ko gì phải ngại, thích chơi thì chơi đến cùng, đừng bỏ giữa chừng kẻo bác là người thiệt hại :) chứ ko cái cụm từ Luật pháp vứt cho dog nó ăn ạ?:mad: