Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/4/05
319
10
18
son2 nói:
Post lại bài của bác Kiến vàng cho bác tham khảo về giá.
Bản full của SLX 2.0 là đ/cơ 184HP, hộp số tự động 6 cấp, có 10 túi khí, ghế da lộn, ghế lái và ghế phụ chỉnh điện, rửa đèn pha … đó là những thứ dễ nhận ra nhất. Ngoài ra đủ hết các trang thiết bị. Nếu mua của Đăng Quang cứ thiếu cái nào trừ tiền cái đó + tiền phạt
Bác lại nhầm nhọt sang trồng trọt rồi. Bác chỉ rõ cho em 10 cái túi khí nó nằm những đâu thế. Như thế là sale quảng cáo không trung thực rồi đó bác.

Hạng B2
2/4/05
319
10
18
tanit nói:
Tóm lại là Santafe SLX Delux 2010 - Full Options thiếu những options nào vậy các Bác???

Tôi vừa mới đi 3 vòng các salon để coi xe. Và mang về nhà 1 đống bòng bong.
Tôi đã đặt cọc để mua em nó - nhưng vẫn bị hoang mang sau khi đọc xong bài này.

Thông tin kỹ thuật :

Santafe SLX 2.0 2010 -
1. Máy dầu : 2.0 e.VGT
2. Màu bạc
3. Dung tích : 1991cc
4. Công suất : 184 ??? (Có chổ thì nói 158HP)
5. Bình xăng 75l
6. 12 Túi khí ??? (chổ thì 2, chổ thì 10)
7. 1 Cầu
8 . Hộp số tự đống 6 cấp ??? (chổ thì 5)
9. Có ABS, VDC, AQS
10. Sunroof
11. HID
12. Cảm biến mưa
13. Kính sấy điện, rừa đén pha, óng xả kép, kính sau chống chói, màn hình camera de xe,
blah blah...

Giá : US$ 51.800, trả sát giá, sau khi đã kì kèo , giảm giá...

-
-
Bác cứ đọc lại các bài viết trong thớt này là hiểu ngay thôi mà. Cụ thể là:
4. Công suất : 184 ??? (Có chổ thì nói 158HP) : Cái 158 mã lực là của năm 2009; 2010 phải là 184 mã lực, phân biệt sơ bộ bằng chữ eVGT (chữ 2 màu đỏ)
6. 12 Túi khí ??? (chổ thì 2, chổ thì 10) : Khẳng định là không có 10 túi khí mà chỉ có 2 túi khí trước bên lái và phụ + 2 túi khí rèm theo dọc 2 bên thân xe + 2 túi khí bên hông người lái và phụ
8 . Hộp số tự đống 6 cấp ??? (chổ thì 5) : Số tự động 5 cấp là của năm 2009 trở về trước
11. HID : Cái này có thể có từ MLX premum trở lên
12. Cảm biến mưa : Cái này chỉ có đời 2009 trở về thì có
13. Kính sấy điện, rừa đén pha, óng xả kép, kính sau chống chói, màn hình camera de xe: Cái này thì đa dạng quá

Hạng B2
21/8/09
306
1
0
34
Túm cái váy lại là: xe của bác conan77... chưa Full , mà thớt này thì ... Full rồi![sm=033102bebe_1_prv.gif]

Hạng B2
30/1/07
478
0
16
dtl1987 nói:
conan77 nói:
QUOCANH nói:
Bác conan77 cho em hỏi cửa gió này chỉ có một của hay hai cửa ạ, cảm ơn bác trước nhé.
Nó có 2 họng gió loại này bác ạ!
Khốn nỗi khi bật chế độ quạt xuống chân thì hai họng gió này mới hoạt động, em mới thử,

Nếu thế thì ngồi hàng ghế thứ 3 thì tương đối nóng đặc biệt là những hôm trời oi bức bác ạ.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Haicuneo nói:
Túm cái váy lại là: xe của bác conan77... chưa Full , mà thớt này thì ... Full rồi![sm=033102bebe_1_prv.gif]
Bác kết luận rất chuẩn. Việc bàn nhiều về xe của Conan nên chấm dứt tại đây, anh em chuẩn bị mua xe cần nhìn vào để rút kinh nghiệm. Các bác có thể check số VIN này nọ... nhưng quan trọng nhất những biểu hiện của SF full là có thể quan sát trực quan được, không phải như Conan suy nghĩ là quá nhiều chuẩn đâu (nếu có thì chỉ có 2 chuẩn: số đông là full và riêng SLX của Conan là không full ;))
Về cách gọi 6 túi khí, 8 túi khí hay 10, 12 túi khí là do người ta đếm số đồng xu (điểm bung túi khí) của side curtain airbag... Chính xác là vô lăng 1 cái, bên phụ 1 cái và side curtain airbag (6 đồng xu). Túm lại là tiêu chuẩn của SF là túi khí rèm là bao trùm hết... :) Các bác đừng chạy theo tiểu tiết là bao nhiêu túi khí cả!
Về 1 số tiêu chuẩn đương nhiên của đời 2010, 2.0: 184HP, hộp số tự động 6 cấp... không nên bàn vì SF 2010 2.0 nào cũng vậy! Cũng giống như việc các bác ăn để sống và hít không khí để thở vậy... Thật lạ là các bác lại lăn tăn về những thứ đương nhiên phải là như vậy để làm gì nhỉ?
Điều Conan có thể giúp mọi người là nêu tên nhà cung cấp xe cho Conan để mọi người tránh xa .... :)
Xin phép các bác đóng thớt tại đây!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/4/05
319
10
18

Về mặt học thuật mà nói thì kinh nghiệm là cái tốt nhưng lý luận + kinh nghiệm sẽ là tuyệt đối nhất!
Kienvang nói:
Haicuneo nói:
Bác kết luận rất chuẩn. Việc bàn nhiều về xe của Conan nên chấm dứt tại đây, anh em chuẩn bị mua xe cần nhìn vào để rút kinh nghiệm. Các bác có thể check số VIN này nọ... nhưng quan trọng nhất những biểu hiện của SF full là có thể quan sát trực quan được, không phải như Conan suy nghĩ là quá nhiều chuẩn đâu (nếu có thì chỉ có 2 chuẩn: số đông là full và riêng SLX của Conan là không full ;))
Xin phép các bác đóng thớt tại đây!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.