Hỏi/Đáp Kỹ Thuật santafe 2016 khói đen

Tập Lái
2/9/09
49
55
18
Em cũng đang lo vụ này, xe full dau trắng ngoc trinh mà bị lỗi này thì chán. có bác nào đi sau 10k thì hết khói đen và xì khói không ah, ban dầu 2015 thì không bị lỗi này

Tập Lái
20/8/11
18
5
3
softfree.vn
tình hình là xe em chạy 15k rồi vẫn bị nhe các bác, em có mua lo dung dịch pha vào dầu của huyndai bán em đang test xem thế nào! có gì em hồi âm lại, em thây con nào 2016 cũng bị cả! các bác đừng nghĩ là trên 10k ko bị nhé, xe em chạy đường 1 thường xuyên em toàn chạy tầm trên 120km cũng bị, em cũng thử đạp 10 lân trên 4500 như bác kia noi nhưng ko có gì khác! các bác mua mơi nên hỏi huyndai, em có lên huyndai hỏi nhưng họ điện ra tổng cty vân chưa khắc phục được, em có bắt lập biên bản rồi!

• Like
Reactions: LuckyStone
Tập Lái
20/8/11
18
5
3
softfree.vn
Xe bác chắc là dùng dầu 0.25% S rồi, bác dùng dầu 0.05%S (giảm 5 lần lượng lưu huỳnh so với loại kia) ở các cây xăng CHÍNH HÃNG Petrolimex thì sẽ giảm mùi hôi lưu huỳnh đáng kể (5 lần) :).

Xe bị khói đen là do mụi thang trong ống xã do có thể xe bác ít đi cao tốc. Bác đem xe ra chỗ xa khu dân cư, đạp ga từ 800 vòng lên 4500 vòng và giữ khoảng 2 phút. Lập lại khoảng 10 lần thì sẽ hết khói đen nhé. Trước khi đi đăng kiểm cũng làm vậy để tránh bị rớt nhé
em toàn đổ cây dầu petrolimex ko bác ạ, em còn bỏ cả loại dung dịch của huyndai đưa mà đâu có hết đâu, em thư như bác rồi vẫn bị bình thường nhé, xe mới mà bị vậy rất chán, ngửi cả mùi dầu sống nữa, xe đời 2015 ko bị các bác ạ

Tập Lái
20/8/11
18
5
3
softfree.vn
Bác nên vào hãng bắt làm ra ngô ra khoai. Khói đen thế thì thiếu sensor nào đó rồi mà vậy thì làm sao đủ chuẩn Euro xxx được.
em vào hãng băt lập biên bản và hỏi thì chưa có sự khác phục!

Hạng C
22/4/13
538
325
63
bác khoa ơi em chạy 15k rồi ạ!
Sao của em ban đầu cũng đen nhưng sau đợt thay nhớt lúc 5k thì giảm hẳn.hay bác để ý dầu xem sao.ban đầu em đổ dầu lung tung nhưng sau thù cứ petro làm tới