Santafe 2019 & Peugoet 5008 - nên chọn xe nào?

• Santafe 2019

Bình chọn: 15 78,9%
  • Peugoet 5008

Bình chọn: 4 21,1%

• Total voters
    19
Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Cá nhân em đã từng lăn tăng vấn đề này mất 4 tháng như chủ top nhé. Nhân viên bên Peugeot được cái chăm sóc khách hàng khá tốt so với Huyndai tuy nhiên thương hiệu Peugeot của Pháp chưa thông dụng ở Việt Nam lắm vì thế đi xe xịn nhưng nhiều người ko biết là đi xe gì cả. Thêm nữa là Peugeot là xe chỉ có 1 cầu trước thôi so với Santafe Pre thì Peugeot thua khoản này nhé Peugeot giá thành cũng đắt hơn San khoảng 150 củ khi đã trừ hết KM của Peugeot. Peugeot thì được trang bị nhiều công nghệ hơn hản Santafe bản VN như tự động căn chỉnh làn đường, màn hình full điện tử siêu đẹp, ghế mát xa... Nhưng tóm cái váy lại thì quyết định cuối cùng của em vẫn là Santafe bác ạ, giá tốt hơn bảo dưỡng dễ dàng hơn đồ chơi cũng nhiều hơn đặc biệt là nhiều người Việt Nam biết đến hơn, đi ra đường gặp ai cũng hỏi về con San đang chạy chứ Peugeot thì khá ít người hỏi nhé.
Mình cũng như bác lúc mua xe đặt lên bàn cân 2 em này rồi cũng chốt lại santafe. Cái mình không thích ở peugeot 5008 là không gian hơi chật, gầm hơi thấp, giá cao hơn santafe và cơ bản nhất là không thích động cơ turbo 1.6 nên đã chọn san.

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
Peugeot chỉ là giài pháp tạm thời khi khan hàng vậy thôi

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Cá nhân em đã từng lăn tăng vấn đề này mất 4 tháng như chủ top nhé. Nhân viên bên Peugeot được cái chăm sóc khách hàng khá tốt so với Huyndai tuy nhiên thương hiệu Peugeot của Pháp chưa thông dụng ở Việt Nam lắm vì thế đi xe xịn nhưng nhiều người ko biết là đi xe gì cả. Thêm nữa là Peugeot là xe chỉ có 1 cầu trước thôi so với Santafe Pre thì Peugeot thua khoản này nhé Peugeot giá thành cũng đắt hơn San khoảng 150 củ khi đã trừ hết KM của Peugeot. Peugeot thì được trang bị nhiều công nghệ hơn hản Santafe bản VN như tự động căn chỉnh làn đường, màn hình full điện tử siêu đẹp, ghế mát xa... Nhưng tóm cái váy lại thì quyết định cuối cùng của em vẫn là Santafe bác ạ, giá tốt hơn bảo dưỡng dễ dàng hơn đồ chơi cũng nhiều hơn đặc biệt là nhiều người Việt Nam biết đến hơn, đi ra đường gặp ai cũng hỏi về con San đang chạy chứ Peugeot thì khá ít người hỏi nhé.
Có khi nào đi bộ mà cũng có người đi xe nào không?
Chắc lúc đó trả lời xe căng hải thì họ không biết hãng nào luôn.
Bác này có xe chắc hãnh diện lắm, chúc mừng bác nhé!

Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Mua xe mà sợ người ta không biết là xe gì. Bó tay với kiểu suy nghĩ này luôn. Mình thích xe gì thì mình mua thôi. Mua cho mình với gia đình mình sướng còn thiên hạ nghĩ gì kệ mẹ họ chứ. Tiền của mình chứ có đi xin của thiên hạ đâu mà phải lăn tăn

• Like
Reactions: anh thy
Tập Lái
21/11/19
6
4
3
35
Em cũng phân vân y như bác. Vk e thích nội thất sang của pg, e thì ít ng đí với khoảng máy móc sợ yếu không bền bằng sft. Bác nào làm sale cho e cái giá với ạ ?

Hạng B2
13/6/07
246
40
28
35
TPHCM
Em cũng phân vân y như bác. Vk e thích nội thất sang của pg, e thì ít ng đí với khoảng máy móc sợ yếu không bền bằng sft. Bác nào làm sale cho e cái giá với ạ ?
Bác check inbox nhé