Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
9/7/11
25
0
0
Em đọc tin thấy giá đất biệt thự ở khu Tuổi trẻ sông giồng giá chỉ 15tr/m2 thôi, sao lại có sự chênh lệch lớn thế với Phú Nhuận Sông Giồng các bác nhỉ?

Dự án này có vị trí xấu hay có gì bất lợi mà giá lại rẻ vậy hả các bác?

Hạng B2
18/6/11
231
192
43
Germany
Em nghĩ tai nó nằm rieng biệt, chưa liên thông với các khu bên cạnh.
Kế nữa la nó toàn dt lớn, 400 m2.
Kế nữa la tình hình chung đang xấu.
Kế nữa... các bác phụ em với;)

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
Khu này cũng sổ đỏ, nhưng do lúc trước nằm riêng biệt trong khu dân cư hiện hữu cạnh trường G.Ô.T cấp 3, ai không biết thì khó mà vào, vì đường vào nhỏ, đường đất, sỏi ( nay thì đỡ ). Hiện tại đã thông qua khu Thế Kỷ 21, nên bớt âm u!
Chiều hoặc sáng học sinh ra vào, là các Bác ko thể nào lưu thông theo phía Nguyễn Thị Định!
cơ sở hạ tầng xấu ( em nhớ không nhầm thì cũng gần 10 năm rồi ), vỉa hè nhỏ, đường nhỏ, còn có thêm cầu G.Ô.T 2, xe tải chạy ầm ầm suốt đêm.
Còn cái nữa em biết, mọi người biết, em ko nói đâu....

Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
hannabibi nói:
Khu này cũng sổ đỏ, nhưng do lúc trước nằm riêng biệt trong khu dân cư hiện hữu cạnh trường G.Ô.T cấp 3, ai không biết thì khó mà vào, vì đường vào nhỏ, đường đất, sỏi ( nay thì đỡ ). Hiện tại đã thông qua khu Thế Kỷ 21, nên bớt âm u!
Chiều hoặc sáng học sinh ra vào, là các Bác ko thể nào lưu thông theo phía Nguyễn Thị Định!
cơ sở hạ tầng xấu ( em nhớ không nhầm thì cũng gần 10 năm rồi ), vỉa hè nhỏ, đường nhỏ, còn có thêm cầu G.Ô.T 2, xe tải chạy ầm ầm suốt đêm.

Cái mà mợ Hannabibi muốn nói là....

vnexpress.net/gl/phap-luat/2011/03/hai-bao-ve-bi-sat-hai-trong-can-biet-thu/

Hạng B1
20/8/12
95
2
0
45
Khu này nó nằm dưới cầu, nơi mà các em Công ten nơ hay lướt qua. Bác mua nhà ở đây thì đêm đêm khỏi đếm cừu ngủ mà cứ đếm tiếng rầm rầm khi xe nó lên/xuống cầu. Một ngày đẹp trời biết đâu nhà bác được lên báo vì có xe cont bay từ cầu xuống nhà chui vô phòng khách, hoặc đáp gòn gàng trên sân thượng. Quan trọng nữa là nó chưa có làm bờ kè ! Lạng quạng vừa chồng tiền xong, nó sụt miẹ xuống như cái biệt thự Huy Hoàng gì đó trong Thanh Đa là ăn cám luôn !

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
vu_tuannguyen nói:
hannabibi nói:

Cái mà mợ Hannabibi muốn nói là....

vnexpress.net/gl/phap-luat/2011/03/hai-bao-ve-bi-sat-hai-trong-can-biet-thu/

hayda! thiệt là không muốn dìm hàng khu này thêm chút nào! thêm vài cmt nữa chắc khu này rớt thêm vài giá! Em tỏ ra hết sức quan ngại!
:D

Tập Lái
9/7/11
25
0
0
Cám ơn thông tin của các bác nhé. Nằm sát cạnh cầu GOT thì không hay rồi, lại thêm cơ sở hạ tầng kém nữa thì giá như thế cũng hợp lý nhỉ.

Thôi em chạy!!

Hạng B2
18/6/11
231
192
43
Germany
Các bác ném đá khu Tuổi trẻ sông Giồng nhiều như vậy lam em cũng tủi thân. Em mua bên Thế kỉ, lo F và lô D. Không biết có bị ném đá dữ vậy ko. Nếu bác nào biết, ném cho em mấy viên để em tính kế thoát thân.

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
sohn97 nói:
Các bác ném đá khu Tuổi trẻ sông Giồng nhiều như vậy lam em cũng tủi thân. Em mua bên Thế kỉ, lo F và lô D. Không biết có bị ném đá dữ vậy ko. Nếu bác nào biết, ném cho em mấy viên để em tính kế thoát thân.
Thế Kỷ vẫn còn đẹp chán mà bác.

Tuổi trẻ xưa thì vừa vị trí xấu, vừa phức tạp... Bây giờ đường nhựa đã làm lại, dân cư đi qua đi lại cũng nhiều.

Hạng B2
27/4/12
110
1
18
11
Đọc xong mấy comt mới thấy đúng là "tiền nào của nấy".

Status
Không mở trả lời sau này.