Hạng C
13/2/07
583
0
0
33
Ho Chi Minh City
www.apple.com
RE: Sao Ford lại thế nhỉ ?

Trích đoạn: Xe dap

Trích đoạn: dawn

Em nhớ mẫu 2007 đã có túi khí cạnh và đầu rồi, bác đừng tin mấy lão nhà báo dịch tài liệu này hoàn toàn, cả Mazda 3 cũng đã cải tiến độ an toàn, em cá là bài này của năm ngoái chứ không phải năm nay:)
Các bác cứ vào web chính của nó mà kiềm chứng.
Sao không có xe Matiz các bác nhỉ[8|]
Tức là Matiz an toàn hơn... Escape ạ;)

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Trích đoạn: hiepdx

Túi khí của Ford là 1 trong số các thiết bị bền nhất
Bac nói đúng. Tháng trước ông anh em. ngủ gật, xe kẹt trên QL1A. Ổng đạp thắng thành đạp ga. kết quả con Ếch mới cáu của ổng húc vào đít xe tải phía trước 1 phát hơi bị chóang đầu xe nát bét, kính chắn gió vỡ tan. nhưng túi khí quá bền nên không thèm vỡ. Các bác thấy có tài năng không. CHứ em bó tay luôn. May mà người không sao.

Hạng B2
27/9/06
188
1
18

Trích đoạn: percy

Bac nói đúng. Tháng trước ông anh em. ngủ gật, xe kẹt trên QL1A. Ổng đạp thắng thành đạp ga. kết quả con Ếch mới cáu của ổng húc vào đít xe tải phía trước 1 phát hơi bị chóang đầu xe nát bét, kính chắn gió vỡ tan. nhưng túi khí quá bền nên không thèm vỡ. Các bác thấy có tài năng không. CHứ em bó tay luôn. May mà người không sao.
Xứng đáng vote 5* cho Escape rồi :D:D:D

Hạng B2
21/3/07
422
3
18

Đạp thắng thành đạp ga lúc đường kẹt xe thì tốc độ cũng chỉ dưới 30km. Có lẽ lực va chạm chưa đủ để bung túi khí.

T
TamPhan
Guest

Lưu ý các bác là túi khí chỉ hoạt động nếu như lái xe thắt dây an toàn thui nhé!
Em có nghe nhiều người bảo xe bị đâm khá nặng mà không bung túi khí,hỏi có thắt dây an toàn không thì bảo "không":D
Nếu không thắt dây an toàn mà bung túi khí thì chết là cái chắc (đã có rất nhiều báo nói về vụ này rùi.)
Thậm chí ở Mỹ,tại 1 số thời điểm,chính phủ cấm lắp túi khí trên ôtô (vì nó là con dao 2 lưỡi)!

Hạng B1
30/5/07
63
0
6

Ngày trước em tôn sùng Ford lắm đấy mấy bác. Kể từ ngày báo đăng vụ xe Ford Mondeo gắp tại nạn mà túi khí không bung + thêm mấy lời giải thích linh tinh thiếu khoa học của Ford, em đâm ra chán cái hiệu này. Vả lại giờ thiên hạ dùng Ford chạy Taxi đấy đường, thành ra giờ nhìn chiếc Ford thấy nó bèo nhèo thế nào ấy [:'(] Ford 4 chỗ giờ ban không được cũng hợp lý thôi :D

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Trích đoạn: NiDo

Các bác xem thử bài đánh giá độ an toàn này nhé, mình khoái escape lắm nhưng lại buồn tí rồi [&:]
http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/07/3B9F89F1/

Em nói khí không phải chứ đọc thì phải biết mình đang đọc cái gì chứ bác. Tại thời điểm này có bao nhiêu loại xe lắp ráp trong nước cũng như nhập khẩu có trang bị túi khí cạnh đâu bác. Đây là tiêu chuẩn an toàn của một thị trường rất khắt khe về độ an toàn. Nhà báo giờ nhiều khi cũng chỉ chộp tin dịch ra rồi ném lên báo chứ hiểu thấu đáo về những gì mình đưa lên thì chưa chắc.

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Ông anh bác là "rúc" đít xe tải bác ạ. Xe chỉ bị phần phía trên của đầu, ca bô, kính lái thôi. Quả ấy mà húc vào xe con thì em chắc với bác có bao nhiêu túi khí nó bung hết

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/7/05
40
0
0
Hà nội

Trích đoạn: thaoeo

Ngày trước em tôn sùng Ford lắm đấy mấy bác. Kể từ ngày báo đăng vụ xe Ford Mondeo gắp tại nạn mà túi khí không bung + thêm mấy lời giải thích linh tinh thiếu khoa học của Ford, em đâm ra chán cái hiệu này. Vả lại giờ thiên hạ dùng Ford chạy Taxi đấy đường, thành ra giờ nhìn chiếc Ford thấy nó bèo nhèo thế nào ấy [:'(] Ford 4 chỗ giờ ban không được cũng hợp lý thôi :D

Nếu bác đọc được bài báo cách đây tầm 5 hay 6 năm gì đó nói về vụ Landcruiser đời mới thời đó đâm đổ cột đèn cao áp ở Hải Phòng mà túi khí vẫn nằm im, và ai cũng nghĩ như bác thì có lẽ bây giờ ở VN đố ai nhìn thấy cái xe Toyota hay Ford nào chạy trên đường
.

Hạng B1
30/5/07
63
0
6

Dưới 30km/h thì không thể bung túi khí!!! Các bác cứ nghe thằng Ford giải thích linh tinh :D hết sức thiếu khoa học!!! :D các túi khí đúng chuẩn sẽ phải bung khi xe đâm vào vật cản ở tốc độ từ 16 - 24km/h, nghĩa là các túi khí của bác Fod ráp tốt quá,nên nó không thèm bung :D Theo em nghĩ, chác do bác Fod ráp cái sensor cảm ứng là đồ của Trung Quốc mấy bác ạ, nên nó không thèm hoạt động:D[:'(][:'(]
Các bác vào đây xem them thông tin về túi khí nhé: http://auto.howstuffworks.com/airbag1.htm
Đây là đoạn trích dẫn:
The bag itself is made of a thin, nylon fabric, which is folded into the steering wheel or dashboard or, more recently, the seat or door.

The sensor is the device that tells the bag to inflate. Inflation happens when there is a collision force equal to running into a brick wall at 10 to 15 miles per hour (16 to 24 km per hour). A mechanical switch is flipped when there is a mass shift that closes an electrical contact, telling the sensors that a crash has occurred. The sensors receive information from an accelerometer built into a microchip.
[/quote]

Đạp thắng thành đạp ga lúc đường kẹt xe thì tốc độ cũng chỉ dưới 30km. Có lẽ lực va chạm chưa đủ để bung túi khí.
[/quote]