Hạng B1
11/10/07
67
128
33
RE: Sao không làm vỏ xe bằng cốpite cho rẻ nhỉ

Trích đoạn: hanpcc

@huuthang75
Em có ý này,sao vỏ xe ô tô không làm bằng vật liệu composite,vừa chắc vừa nhẹ các bác nhể
Cùng độ dày composit không bền bằng thép được, nếu gia cường thêm thì sẽ nặng hơn thép

Không bền bằng ở tính chất nào vậy Bác???. Còn nếu cùng độ dày em nghĩ sắt phải nặng hơn gấp nhiều lần composite Bác ạ.

Hạng B1
15/11/06
96
0
0

E cũng théc méc là nếu chế tạo nó nhẹ quá thì làm sao các bác phi tốc độ trên 100kmh được , chắc nó bay lên khỏi mặt đường quá !!! Ờ mà lúc e đi làm xây dựng có thấy xe Volvo tải , vè của nó làm bằng chất liệu giống như tấm lợp fibro xi măng lắm , bị đụng bể nhìn xấu hoắc .

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Trích đoạn: themanincage

E cũng théc méc là nếu chế tạo nó nhẹ quá thì làm sao các bác phi tốc độ trên 100kmh được , chắc nó bay lên khỏi mặt đường quá !!! Ờ mà lúc e đi làm xây dựng có thấy xe Volvo tải , vè của nó làm bằng chất liệu giống như tấm lợp fibro xi măng lắm , bị đụng bể nhìn xấu hoắc .

Xe càng nhẹ chạy càng bốc bác ạ.
Cái chất liệu như xi măng mà bác nói đến là sợi thủy tinh bác ạ.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: huuthang75

À,em là dân xây dựng..........
Thế em hỏi bác,xây nhà thì phải đóng gạch,nung,rồi các loại vật liệu nữa,nhưng chủ yếu từ đất.Vậy sao người ta không đào hang,khoét núi,đồi ra ở cho đỡ tốn,đằng nào thì cũng chỉ là chỗ chui ra chui vào.
Còn nữa,thực tế nhu cầu một gia đình bình thường thì chỉ sử dụng hết 2 tầng nhà,vậy sao cứ phải xây 4-5 tầng rồi để không hứng bụi nhỉ!:D:D:D
Đùa vui bác tý!;)