Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM
như bác vanquan đã nói, khi ánh sáng xung quanh vùng mắt lớn thì mắt ta phải thu hẹp lại để giảm chói, điều đó đồng nghĩa các ánh sáng từ xa, chỗ tối (ngoài đường) sẽ giảm đi rất nhiều. 
Nguyên lý này các bác có thể thử với máy ảnh, trong tối, các bác dùng flash và không dùng flash, khi dùng Flash thì chỗ gần sẽ sáng (trong cabin) còn chỗ xa sẽ tối thui, còn không dùng flash (với ánh sáng yếu) thì chỗ xa sẽ sáng đều hoặc sáng hơn

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
bác muốn bết như thế nào thì bác vào một con đường thật tối{ không có đèn đường} chạy với tốc độ cao,bảo đảm là bác sẽ hết hồn vài lần cho mà xem!!!!

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn
hoangthanh_prado nói:
bác muốn bết như thế nào thì bác vào một con đường thật tối{ không có đèn đường} chạy với tốc độ cao,bảo đảm là bác sẽ hết hồn vài lần cho mà xem!!!!

Tốc độ khoảng 60-80km/h.

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
xe bật đèn phía sau thoải mái có thấy xxx thổi đâu bác , chỉ phía lái thì đừng bật vì chói mắt khó chạy ,

Hạng B2
1/5/08
112
0
18
hôm bữa em thấy 1 chú bị thổi vụ này ngay nga 4 Đinh Tiên Hoàng vs Nguyễn Đình Chiểu, lúc đó em cũng đang xin các chú cho "đóng fạt tại chỗ"
vì cái tội quên bật đèn chú ngựa sắt 2 bánh của em hĩ

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Chòi.....Bật làm gì cho tụi tò mò nó nhìn vào trong xe của bác chứ....:D
Bác mà chở Sếp và thư ký của Sếp đi đêm thử xem.....Không những không được mở đèn mà còn đố bác dám liếc kiếng hậu đấy...:D

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Nếu bác chủ thớt đẹp giai thì khi chậy ban đêm bác cứ bật đèn trong xe vô tư,để mấy em chân dài còn nhìn thấy bác.Không có luật nào cấm đâu!
Còn em,em xấu giai,nên em thường không bật bao giờ!

Hạng B1
4/3/10
57
0
8
Bật đèn sáng trong xe thì khó quan sát ngoài lắm, pác mà cầm lái là biết ngay thôi

Hạng B2
14/1/09
127
0
16
Nếu mình bật đèn sẽ khó quan sát bên ngoài hơn, chứ CA chả có phạt gì trường hợp này...
1 số xe em thấy có đèn nội bộ cho mỗi ghế hành khách, loại này sẽ tiện lợi hơn....