Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Seltos đc cái đẹp dáng, option tương đối khá, đánh trúng tâm lý ng kua xe lần đầu. Chấm hết.

Chiếc xe 8xx triệu hơn, gần cả tỷ bạc mà vỏ mỏng, máy yếu, nhựa bên trong ọp ẹp

Mình cá 90 đến 95% doanh số Seltos đến từ ng mua xe lần đầu.
Con cross cũng mỏng te mà bác, xe vỏ dày ở vn hiện tại chỉ có ford, xong tới huyndai (so cùng phân khúc) cái cửa con kona đúng nặng luôn

• Like
Reactions: Luke217
Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Con cross cũng mỏng te mà bác, xe vỏ dày ở vn hiện tại chỉ có ford, xong tới huyndai (so cùng phân khúc) cái cửa con kona đúng nặng luôn
Chính xác, năm ngoái mua xe, mình cũng có đi coi con Cross, ấn vào cảm giác sợ lõm, xíu nữa bị showroom bắt đền,kk. Bản G của nó thua Seltos mọi mặt về ngoại hình, k có thanh giá nóc nhìn lùn lùn như con hatchback. Điểm mình ưng Cross là có bộ ghế da màu mận đẹp hơn Seltos, nhưng nhiêu đó không đủ để mình xuống tiền.

• Like
Reactions: kanishi
Hạng D
9/1/15
2.580
3.878
113
40
tính bình quân đi Bác. VD tỷ lệ chê là 20% đi. thì thèn bán 100 xe tháng chỉ có 20 ng chê; còn thèn bán 2000 xe thì tận 200 ng chê lận.

• Like
Reactions: kanishi
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Chê thì xe nào cũng sẽ bị chê. Cả Mer, Bim còn bị chê nữa là. Đơn giản chẳng xe nào là hoàn hảo hết, nó chỉ phù hợp với từng đối tượng, từng nhu cầu. Ai thấy cái nào phù hợp với mình thì chọn thôi.

Hạng C
16/4/16
751
950
98
Vũng Tàu
Nói ở VN luôn cụ. Search Toyota Việt nam lỗi túi khí cũng ra luôn mà cụ. Nhiều con sx hơn 5 năm sau mới triệu hồi. Còn vụ cháy gì đó của con hạng B gì đó cụ có thông tin chia sẻ luôn đi
Thì Bác đang nói toy VN im không triệu hồi, còn nước ngoài triệu hồi là đang so sánh giữa VN với nước ngoài. Còn cái hãng mà e nói là hyundai đó, bác lên mạng search xem, nước ngoài nó triệu hồi vụ cháy này nhiều năm nay rồi chứ phải mới đâu mà lạ, Vn mình có không?

Hạng B2
27/4/21
121
105
43
23
Thì Bác đang nói toy VN im không triệu hồi, còn nước ngoài triệu hồi là đang so sánh giữa VN với nước ngoài. Còn cái hãng mà e nói là hyundai đó, bác lên mạng search xem, nước ngoài nó triệu hồi vụ cháy này nhiều năm nay rồi chứ phải mới đâu mà lạ, Vn mình có không?
Đang chủ đề Seltos, tưởng cụ nói xe Kia bị mới có chuyện để nói chứ.

Lý do em nói Toyota im ỉm không triệu hồi là vì có những xe sản xuất từ 2010-2015 mà đến 2020 mới đưa vào triệu hồi trong thời gian đó đã có biết bao vụ tai nạn không nổ túi khí rồi đó cụ

• Like
Reactions: CuBiMi
Vợ em cũng bảo sau này anh mua xe khác. Em bán seltos mua Swift vì nó cưng quá :)))

Chính xác, năm ngoái mua xe, mình cũng có đi coi con Cross, ấn vào cảm giác sợ lõm, xíu nữa bị showroom bắt đền,kk. Bản G của nó thua Seltos mọi mặt về ngoại hình, k có thanh giá nóc nhìn lùn lùn như con hatchback. Điểm mình ưng Cross là có bộ ghế da màu mận đẹp hơn Seltos, nhưng nhiêu đó không đủ để mình xuống tiền.
Con Cross ma lun nhu Hatchback thi con Seltos nhin ra gi Bac :D

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Con Cross ma lun nhu Hatchback thi con Seltos nhin ra gi Bac :D
Do gầm thấp, nhưng bản V và HV có thanh giá nóc nhìn còn ra dáng CUV, chứ bản G thiếu thanh giá nóc nhìn xấu hẳn luôn bác, chưa kể mặt calang đen thui.