Tags
mg 5
Hạng F
3/10/15
9.832
12.097
113
Xe Tàu là đỉnh của nhọn nhen. Gạt là gạt thế lào?

Về cơ khí ko ai qua Tàu vì họ sx nhiều nhất thế giới.
Về tay nghề công nhân ko ai qua Tàu vì họ đông nhất thế giới.
Về xe ko ai qua Tàu vì họ bán nhiều nhất thế giới.
Về kỹ thuật cũng không ai qua Tàu vì nó mà làm thì sản phẩm đó chỉ có nó sửa nổi.
Cả thế giới không ai sửa được trừ nó!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/9/16
17
21
2
46
Nếu bạn thấy bất cứ các loại phương tiện nào như xe máy và ô tô mà cách đây 20-30 năm nó còn chạy trên đường thì bạn hãy mua hàng TQ.
Tuy bây giờ chất lượng có khá hơn nhưng không thể bằng 50% của Nhật được.

Mạnh dạn dự đoán nếu mua MG thì sau 10 - 15 năm sau nó sẽ trở thành sắt vụn hoặc hư hỏng rất nhiều.
Đạt

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113
Nếu bạn thấy bất cứ các loại phương tiện nào như xe máy và ô tô mà cách đây 20-30 năm nó còn chạy trên đường thì bạn hãy mua hàng TQ.
Tuy bây giờ chất lượng có khá hơn nhưng không thể bằng 50% của Nhật được.

Mạnh dạn dự đoán nếu mua MG thì sau 10 - 15 năm sau nó sẽ trở thành sắt vụn hoặc hư hỏng rất nhiều.
Đạt
Hóng xe nào sau 10 15 năm vẫn chưa hư nhiều

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Tàu khác TQ chứ
Cha ông mình từng gọi tụi nó bằng cái từ hơi rẻ rúng "Tàu", tới thời mình thì hông hiểu bằng lý do gì chuyển sang gọi theo cách gọi tự mãn của tụi nó, "Trung Quốc", đúng theo danh xưng tụi nó tự gọi trong tiếng Hán. Chứ từ China trong cách gọi của Tây phương đâu có nghĩa là Trung Quốc (một đất nước ở trung tâm, giữ ngôi vị trung tâm ...).
Nói chuyện với bạn bè, đồng nghiệp, em gọi ngôn ngữ của tụi nó là tiếng Hoa, tiếng Hán, chứ không có ý định gọi đó là tiếng Trung!

Hạng B2
30/5/20
473
587
93
Hà Nội
requatroi.com
Cha ông mình từng gọi tụi nó bằng cái từ hơi rẻ rúng "Tàu", tới thời mình thì hông hiểu bằng lý do gì chuyển sang gọi theo cách gọi tự mãn của tụi nó, "Trung Quốc", đúng theo danh xưng tụi nó tự gọi trong tiếng Hán. Chứ từ China trong cách gọi của Tây phương đâu có nghĩa là Trung Quốc (một đất nước ở trung tâm, giữ ngôi vị trung tâm ...).
Nói chuyện với bạn bè, đồng nghiệp, em gọi ngôn ngữ của tụi nó là tiếng Hoa, tiếng Hán, chứ không có ý định gọi đó là tiếng Trung!
Thời nhà Nguyễn, thì đã từng có cách nhìn khá lạ, đó là nhà Nguyễn coi nhà Thanh là ngoại bang đang cai trị trái phép China, ko kế thừa Nho học, vì vậy nhà Nguyễn coi mình mới là người kế thừa chính thức của Nho giáo, quan phục giữ nguyên như thời nhà Minh, không thay đổi theo triều phục nhà Thanh, nhà Nguyễn tự coi mình là Trung Quốc

• Like
Reactions: quangnguyen19