Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
RE: Sao xe xịn mà chạy vất vả thế?

@mb_fan: Bác nói hay đấy nhể. Xét về tính năng là như thế nào? Nếu nói theo cách của bác "Xét theo tính năng đồng hồ Rolex cũng giống đồng hồ Gimico của Việt Nam á?" Vì cũng để xem giờ mà. Hay theo tính năng "Xe của Vinaxuki cũng giống xe của Toyota á?" Vì cũng để chạy ngoài đường thôi mà.

Tập Lái
28/9/05
45
0
0
53

Trích đoạn: mb_fan

C-class xét về tính năng thì đồng hạng với Corolla, Civic,... mà. Chỉ hơn một số tính năng xịn như ESP,bi-xenon,..... Còn lại, căn bản ngang với mấy em kia

[&:] [&:] [&:]

Pó tay pác này luôn rồi.

" xét về tính năng " Pentium 286 thì cũng đồng hạng với Pentium IV [:-]
hay là:
" xét về tính năng " đt bàn thì cũng giống đtdđ :D

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: tranquoctoan

Cái còi nặng vì ở nước ngoài chúng nó "man rợ" không dùng còi nhiều như mình, vô lý mà bóp còi trong trường hợp không cần thiết sẽ bị phạt.
Còn vụ chân ga nặng vì bác chưa quen với lại nó là xe cầu sau, còn M6 là xe cầu trước.
Còn vụ M6 xịn hơn C200K thì nhiều người nói rồi, bác chỉ được cái nói đúng.
Bác Toản ơi, vụ này em bi giờ mới biết. Để em nói lại cho ông anh em.
Tks alot!

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: PTT

Mọi cái đều nặng như thế để đảm bảo an toàn bác ạ. Ra đường cao tốc tay lái nhẹ quá ghê lắp. Hồi trước em có kể chuyện em bị ngủ gật va vào giải phân cách (đi MercE320) với tốc độ 180km/h, lúc tỉnh ra tay lái vẫn y nguyên, phải xe khác chắc là đi rồi. Còi xe đúng như các bác bình luận nặng lắm, mấy lần đập vào còi nhưng nó không kêu (tại quen đi Toy), đành thôi vậy. Nói chung em thấy trong thành phố đi cái xe nào nhỏ nhỏ thích hơn (dạng như Yaris, Mini Cooper gì đó).
Vụ đó bong bóng khí có nổ đầy đủ không hả bác???;)

Tập Lái
1/3/06
31
0
6

Em đang chạy C180K AT (theo VIN code là đời 2005, nhưng xuất xưởng cuối 2004), em xin chia sẻ với các bác tí:
- Tay lái: em thấy cũng nhẹ nhàng vì thường em vẫn chỉ lái bằng 1 tay đặt trên đùi (trái thì đặt ở số 7, phải thì đặt ở số 5 - tay còn lại coi như thừa), nhưng ko phải nhẹ bỗng vì vẫn có cảm nhận khi đánh lái

- Còi: nếu để tay ở vị trí số 7 hoặc số 5 thì bấm còi rất nhẹ nhàng và thuận lợi (em toàn bấm bằng ngón cái), còn nếu bấm vào chính giữa vô lăng thì rất khó (trừ phi bấm vào chỗ có chữ Air bag)

- Chân ga: em thấy cũng nhẹ, và có cậu bạn em bảo nhẹ hơn BMW325 của nó (nó giải thích là 325 phân khối lớn nên chân ga nhẹ để cho an toàn).

Heheh... tóm lại là em thấy lái xe em cực kì nhàn hạ và dễ dàng (nói thực là nếu ko dễ vậy thì em chả dám lái vì em học Uoát từ y2k, đến giờ mua xe mới cầm lại vô lăng).

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: mazspeed
Chả là 2 hôm nay tự nhiên cô bạn nhờ em đi hộ cái xe của cô ấy (coi như trông xe hộ luôn) vì nàng bận công chuyện không sử dụng
Túm lại em thấy là quả C-Class này chạy trong phố sẽ rất mệt, thao tác nào cũng cần phải có "lực" mạnh hơn bình thường thì mới được. Thêm vào quả "phanh tay bằng chân" nữa, đề pha chả biết phải làm thế nào chịu hết nổi. Thế là hôm nay em cất Merc vào chỗ gửi nhà em, lôi Maz6 ra chạy. Mặc dù ồn hơn, kém sang trọng hơn, nhưng mà, hê hê, sướng hơn nhiều.:D
chắc cô bạn bác mún kiểm tra "lực" của bác tới đâu đó mà. Chứ "lực" cô ấy khoẻ lém :D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Bác suy bụng ta ra bụng người :D ...mà em thấy cô bạn của bác "lực " mạnh hơn bác nhìu đấy ...

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: mienhinh

Bác suy bụng ta ra bụng người :D ...mà em thấy cô bạn của bác "lực " mạnh hơn bác nhìu đấy ...
bác được cái nói đúng

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.985
113
53

Các bác đúng là khổ quá quen rồi, bây giờ sướng không chịu nổi :D:D

Hạng B2
20/9/06
102
0
16
51

Đúng rùi các Bác ợ, lúc đầu tiên lái Merc thì hơi khó chịu vì tay lái nặng, nhưng chỉ cần sau một vài buổi là thấy thích ngay mà khi quay lại lái TOY lại thấy không thích nữa vì thiếu cảm giác lái