Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Con rebel 300 giá từ 125tr hét lên thành 150tr rồi bạn à , honda luôn nói tôi yêu việt nam đồng mà.

125 tr là giá nhà sản xuất đưa ra, tới tay đại lý bán giá đó ra biển là chuyện bình thường, không tính tiền nuôi nhân viên, lưu kho, bảo dưỡng xe à. Bán mà không có lời thì bán làm mie gì, rồi nhân viên cạp đất mà ăn à????

• Like
Reactions: vioswhite
Tập Lái
12/1/14
38
28
18
125 tr là giá nhà sản xuất đưa ra, tới tay đại lý bán giá đó ra biển là chuyện bình thường, không tính tiền nuôi nhân viên, lưu kho, bảo dưỡng xe à. Bán mà không có lời thì bán làm mie gì, rồi nhân viên cạp đất mà ăn à????

;) nói nghe như nhân viên của head nhẩy. Giá hãng chiết khấu bằng giá đề xuất không bạn. Mấy đại lý của hãng khác chắc không cần tiền nuôi nhân viên, lưu kho, bão dưỡng nhỉ.

Hầu như chiếc nào của honda cũng bị làm giá. Đã nói không với honda từ lâu.

• Like
Reactions: TOYOTA SÀI GÒN
Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
chào bạn ,
1. là bạn chưa hiểu về kinh doanh xe máy mình có người bạn bán xe máy nên mình khá rõ ,125tr là giá cho người mua chứ không fai giá giao đại lý còn giá tăng lên là do đại lý họ xem tình hình độ hot của xe mà tăng theo .
2 . bạn là 1 fan cuồng honda nên lấy ra nhiều lý do cho honda để đi mua xe honda hihi .

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Chỗ này xưa của Euro Auto đây mà, khu này chuyên bán xe đạp, xe đạp điện các loại, honda thuê lại là y bài luôn.

Hạng D
15/11/13
3.848
4.669
113
Chỗ này xưa của Euro Auto đây mà, khu này chuyên bán xe đạp, xe đạp điện các loại, honda thuê lại là y bài luôn.
Y bài là sao bác. Ví dụ như chạy qua xem con cbr1000rr mà thấy không ưng côn tay 6 cấp thì qua Martin 107 làm con xe đạp hộp số 21 cấp về chạy cho mượt hả bác :D

• Like
Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
chào bạn ,
1. là bạn chưa hiểu về kinh doanh xe máy mình có người bạn bán xe máy nên mình khá rõ ,125tr là giá cho người mua chứ không fai giá giao đại lý còn giá tăng lên là do đại lý họ xem tình hình độ hot của xe mà tăng theo .
2 . bạn là 1 fan cuồng honda nên lấy ra nhiều lý do cho honda để đi mua xe honda hihi .

Hi bác, em không kinh doanh xe nên không rành về khoản này nhưng em cũng làm kinh doanh về mãng khác nên có khuất mắt bác giải thích giúp em nhé.

1. Em thí dụ giá bán cho người tiêu dùng là 125 tr, vậy giá giao cho đại lý là 100tr đi thì dc 25tr/chiếc. Vậy khi Honda giao cho head xong là hết nghĩa vụ, thằng head phải lưu kho => vậy tiền lưu kho thằng head phải là người chịu. Muốn chứa nhiều xe, giảm tiền vận chuyển thì kho lớn/head phải lớn, mà head lớn nằm ngay mặt tiền đường lớn như Công Hoà, Hoàng Văn Thụ.... thì giá thuê không phải nhỏ. Còn khu vực trung tâp thì miễn bàn, với bác nghĩ mở head ra mà không bị ấy ấy dòm ngó à??? mà nó đã dòm rồi thì phải .....​
Bác nhập xe mà ko có đội ngũ bán hàng, thì bác bán dc không. Em mới đi mua chiec Lead mới cho bà chị thì thấy 1 head ít lắm cũng 4 - 5 NV bán hàng, khoảng 7 - 8 NV dịch sữa chữa, nhân viên nhập liệu cũng 4 - 5 người. Chưa tính đến nhân viên làm việc kiểm kê trong kho, bảo vệ linh tinh các thứ. Cho lương 1 người ít nhất là 5tr đi, bác thử nhận lên xem, chưa kể thuế má tùm lum, nếu nó giữ đúng lời 25tr/chiếc thì chắc thằng head nó đi nhậu lâu rồi.​
2. Em không phải fan của Honda, xe nào ngon thì em đi thôi. Nhưng em vẫn ưu tiên thằng Honda vì xe lành, ít hỏng vặt và quan trọng cảm giác xe, điều khiển ổn hơn những hãng còn lại. Điển hình chiếc Sh của em mua từ giữa năm 2011 đến nay khoảng hơn 60k km xe vẫn hoạt động bình thường và lên 100km/h vẫn vô tư, trong khi mấy chiếc Ya, Vespa của bạn em nó đi nhậu từ đời nào.​

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Hy vọng có thêm nhiều nhiều xe về với giá hợp lý.
Giá cả hợp lý là mai mốt không biết có bác GrabBike nào dùng PKL chạy đón khách nó mới oách..... tạo riêng 1 kênh cho các em chân dài thích có PKL đưa đón luôn... :)))
Em thấy PKL chạy với giá của Grab Car Premium cũng k lời nổi... một là grab trã thêm tiền để PR còn hai là hông có mục đích kiếm tiền :))
Thêm một chuyện nữa là... đa số mấy con Sport ngồi ở ghế sau k có gì là đã cả :(