Tags
audi
Hạng B2
27/8/13
254
443
63
Mua xe tiền tỉ tính toán tài chính để tạo ra số của cải tương đương với cái xe đã đủ mệt óc đây còn bắt lên web nước ngoài ước tính giá VN, nhức cả đầu. Hãng Audi thật ra không muốn bán xe ở VN
Thật, em thích thương hiệu nhưng về cách bán hàng của Audi làm em phân vân. mất hết hứng

• Like
Reactions: phuquy
Tập Lái
31/12/17
5
2
3
Các bác cho hỏi audiq5 đời 2018 nên thay ắc quy loại nào tốt? Nên thay tại hãng hay thay bên ngoài? Khi thay có lưu ý gì không? Cảm ơn các bác.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Các bác cho hỏi audiq5 đời 2018 nên thay ắc quy loại nào tốt? Nên thay tại hãng hay thay bên ngoài? Khi thay có lưu ý gì không? Cảm ơn các bác.
Tuỳ , nếu như có start&stop thì hơi phiền, không thì cứ lấy HxLxl cho vừa sau đó chọn lựa theo thông số xe hay hơn.

Hạng B2
19/10/16
316
125
43
View attachment 2587373*Ảnh minh họa

Chào mọi người,

Mình ở Sài Gòn và đang định mua xe SUV để chạy liên tỉnh. Mình đang cân nhắc các dòng xe Đức thì có thấy mẫu Audi Q5 khá đẹp mắt, ưng ý. Gia đình cũng ưng mẫu Q7 vì rộng rãi, dù khá mắc.

Tuy nhiên bản thân mình ngoài chi khá lo lắng về vấn đề bảo dưỡng sửa chữa do Audi chỉ có showroom ở Sài Gòn, Đà Nẵng và Hà Nội. Mình sợ đi ở các tỉnh khác xe có hỏng hóc gì thì không có ai sửa được. Ngoài ra cũng nghe bảo linh kiện Audi ở Việt Nam ko dễ tìm nên sửa phải chờ lâu.

Cho mình hỏi cá dòng xe gầm cao của Audi như Q5, Q7 có hay hỏng vặt, gặp vấn đề về vận hành không? Nếu có thì có khó sửa không?

Mình có tham khảo dòng xe khác của Merc hay BMW rồi, thì có BMW để lại ấn tượng là lái hay nhưng nội thất khá đơn điệu. Merc GLE thì chạy êm nhưng phong cách thiết kế khá “nữ tính” so với mình.
Cá nhân e thì thích Q5 hơn Q7 mặc dù hàng 3 cũng để trẻ con ngồi chứ người lớn ngồi đi xa thì cực lắm. Với lại bác mua xe mới thì chắc cũng không phải lo lắng gì đâu.

Tập Lái
31/12/17
5
2
3
Tuỳ , nếu như có start&stop thì hơi phiền, không thì cứ lấy HxLxl cho vừa sau đó chọn lựa theo thông số xe hay hơn.
Cảm ơn bác. Của tôi có start&stop.Bác có gợi ý sử dụng loại acqui nào k?

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Cảm ơn bác. Của tôi có start&stop.Bác có gợi ý sử dụng loại acqui nào k?
Tìm bình đúng theo thông số LxHxh sau đó tìm những bình nào AGM hay EFB,
AMG hiện tại là bình tốt nhất dành cho start&stop

Còn hiệu thì tôi không dám bàn vì vô số, nhưng riêng tôi thì xữ dụng Bosch theo xe chính hãng đến bây giờ trên 3 năm (trên 70K) chưa đụng đến bình

Nếu cần thiết thì mua thêm bộ phận sạc và kiểm tra từ 6 tháng, vấn đề nầy sẽ bàn sau nếu có dịp

• Like
Reactions: Mladagarda
Tập Lái
31/12/17
5
2
3

Còn hiệu thì tôi không dám bàn vì vô số, nhưng riêng tôi thì xữ dụng Bosch theo xe chính hãng đến bây giờ trên 3 năm (trên 70K) chưa đụng đến bình

Nếu cần thiết thì mua thêm bộ phận sạc và kiểm tra từ 6 tháng, vấn đề nầy sẽ bàn sau nếu có dịp
Tks bác nhiều

Tập Lái
31/12/17
5
2
3

Mua bình của Bosch ở đâu bác?

• Like
Reactions: Osin