npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Cái câu đầu Fadil phân khúc B là đã cười vào mặt Vin nô rồi :v Còn Lux, nó là 8/10 về khung gầm, động cơ, hộp số với BMW những năm 2012 chứ không phải 2021. Chưa kể nội thất, đèn đóm, khả năng can thiệp vào hệ thống qua tùy chỉnh, vô lăng,... Một tá những thứ tưởng nhỏ nhưng là đẳng cấp của xe sang, mà các hãng bình dân, hãng mì ăn liền không bao giờ đuổi kịp được xe Đức, và xe sang Đức nó cũng không bao giờ bán. Vin có thể cạnh tranh ở VN, còn mua công nghệ tàu rồi mang ra thế giới cạnh tranh thì thua chính xe tàu chứ nói gì đến các hãng lâu đời
Hộp số 2012 8AT thì 2021 vẫn 8AT
Máy 2012 thì vẫn ngon choét
Còn máy 2020 thì giá xe lên 4 tê, không phải 1 tê 2 (tất nhiên còn nhiều yếu tố khác nữa kèm vào)
Khung gầm 2012 đến giờ vẫn ngon choét
Xe X5 2014 giờ bán lại vẫn 2 tê, hehe
Nên anh em ta cứ bình tĩnh mà dùng
Cá nhân em thấy SA 1 tê 2 là đáng đồng tiền bát gạo

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Hộp số 2012 8AT thì 2021 vẫn 8AT
Máy 2012 thì vẫn ngon choét
Còn máy 2020 thì giá xe lên 4 tê, không phải 1 tê 2 (tất nhiên còn nhiều yếu tố khác nữa kèm vào)
Khung gầm 2012 đến giờ vẫn ngon choét
Xe X5 2014 giờ bán lại vẫn 2 tê, hehe
Nên anh em ta cứ bình tĩnh mà dùng
Các nhân em thấy SA 1 tê 2 là đáng đồng tiền bát gạo
Mới đầu khi vin mới ra xe em cũng vô chửi vin vì cái giá trên trời. Nhưng sau này được ngồi và cầm lái mấy con vin thì phải nói nó ở đẳng cấp hoàn toàn khác so với mấy con cùng tầm tiền. Ở đây em nói đến cùng tầm giá. Em cảm tình nhất con lux a. Động cơ, hộp số, cách âm, cảm giác lái ăn đứt hoàn toàn camrry. Nhưng độ hoàn thiện nội thất thì chưa thể bằng camrry.
Sau này có mấy đứa bạn làm ở vin hải phòng nó nói vin hiện tại vẫn chưa đủ xe giao cho khách. Mỗi tháng chỉ ra được tầm 2-3000 fadil, trên dưới 500 lux a, 400 lux sa hàng tháng. Bắt đầu từ tháng 4 này nhà máy ra được 1000 lux a, 500 lux sa. Để xem doanh số Lux a tháng này thế nào

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: GừnG and npt
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Mới đầu khi vin mới ra xe em cũng vô chửi vin vì cái giá trên trời. Nhưng sau này được ngồi và cầm lái mấy con vin thì phải nói nó ở đẳng cấp hoàn toàn khác so với mấy con cùng tầm tiền. Ở đây em nói đến cùng tầm giá. Em cảm tình nhất con lux a. Động cơ, hộp số, cách âm, cảm giác lái ăn đứt hoàn toàn camrry. Nhưng độ hoàn thiện nội thất thì chưa thể bằng camrry.
Sau này có mấy đứa bạn làm ở vin hải phòng nó nói vin hiện tại vẫn chưa đủ xe giao cho khách. Mỗi tháng chỉ ra được tầm 2-3000 fadil, trên dưới 500 lux a, 400 lux sa hàng tháng. Bắt đầu từ tháng 4 này nhà máy ra được 1000 lux a, 500 lux sa. Để xem doanh số Lux a tháng này thế nào
Bữa vô Vincom săm soi A và SA
Leo lên cũng thấy khá ổn
Bạn sale hẹn mời đi lái thử
Nói như bác chắc em cũng lái thử
Leo lên em thấy hoàn thiện khá ổn
Tất nhiên tinh thù chưa đâu, nhưng vẫn ngon chán

Hạng B2
26/5/13
469
982
118
Tương lai không gần Vf sẽ làm một con Mpv cỡ lớn như sedona lúc đó sedona và những dòng xe Hàn khác chỉ còn bán ở quê nhà của họ mà thôi.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
thằng bmw bán ế đúng phải, công nghệ lõi là khung gầm vs động cơ đem đi bán, hỏi sao lẹt đẹt theo sau Merc, ủa mà Merc có bán lại động cơ vs khung gầm ko chế...
Có nha bác,, Sangyyong mua lại,, con Mút xôi ( Musso) xài động cơ của Mẹt với Mít và cũng tệ như thuờng hà

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Tương lai không gần Vf sẽ làm một con Mpv cỡ lớn như sedona lúc đó sedona và những dòng xe Hàn khác chỉ còn bán ở quê nhà của họ mà thôi.
A Mẽo bỏ đâu chài,, mần như bên Mẽo ko có hãng xe otô hay sao á,, Ford nó có từ năm 1903 thì phải

• Like
Reactions: namvios
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Hàn Quốc: mưa dầm thấm đất, ăn ít tý mà ăn nhiều, phát triển sự nghiệp để đời con cháu lên làm tiếp. Bán xe rẻ rẻ thôi, giữ vững thị trường, dân ủng hộ.
VN: Lỡ ngũ đêm sáng mai t đột tử chết sao mại, hôm nay ăn dc cứ ăn, ăn càng nhiều càng tốt. gầy dựng sự nghiệp chắc gì đời con t nối ngôi, kệ. Bán xe nội địa giá......thôi, đi núp.....ai rãnh viết tiếp dùm....
Oh hạng C còn chê xe VF đắt. Ha ha! Có cái nào bằng mà giá ngang không bác? Tôi bỏ ngay VF

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Đấy là mấy thánh võ mồm thôi. Nhìn doanh số vf dẫn đầu các dòng xe là thấy dân VN vẫn giàu lòng yêu nc lắm
Hy vọng tương lai VF sẽ đc như hyundai, samsung, thì dân mình cũng đc nhờ
Không phải yêu nước đâu bác ơi. Nó ngon thật đấy. Nếu mà yêu nước thêm nữa thì mấy dòng sedan D chết ngay rồi. Mấy dòng Cuv C mà giá 1-1.1 cũng sẽ chết, và xe hạng A chỉ còn Fadil

Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
chưa chạy con vin nào nhưng cảm quan là bán mắc, lý do thì cứ vào vinmart mua thử 1 lon sữa ngôi sao phương nam hay 1 chay dầu tường an rồi qua bách hoa xanh mua y chang món đó rồi so giá sẽ tự hiểu