Hạng B2
13/12/15
101
43
28
33
Cách đây 2 tuần, e ngồi với ông chú ở Phòng Kế hoạch của HDTC. Công viên 5.5ha đó, cơ bản tay Đinh Trường Chinh đã xin chuyển mục đích sang xây chung cư hơn 30 tầng đc mấy block rồi. Còn đang nhăm nhe, mua lại hoặc lấy lại dự án Novaland Quán Tre để mở rộng lại định tuyến quy hoạch.
Cho xin thông tin của bạn rõ hơn để mình gửi lên Công An cho nó nhanh

Hạng B1
6/6/17
62
599
83
36
TP.Hồ Chí Minh
noithatpho.com.vn
Kinh nhỉ.
Lôi cả Đinh Trường Chinh ra rồi còn Định Tuyến Quy Hoạch nữa.
Thôi em vái 1 nón.
Uh. Đinh Trường Chinh, định tuyến quy hoạch. Bộ cái tên, cái khái niệm này a lạ lẫm, mới mẻ, hay trừu tượng khó hiểu ?

Mình bay flycam trong vùng này thuộc về hạn chế bay. Các chung cư trong kdc an sương đổ vào sân bay đều ko cao hơn 20 tầng, thường chỉ 16 tầng. Thông tin hơn 30 tầng của bác cần xem lại và có lẽ cả nguồn tin của bác nữa.
Hy vọng ko vì đang bán chung cư mà đưa thông tin định hướng, bơm thổi.
Em có hỏi lại 1 lần nữa giống câu của a. Mà ông chú bảo bên mạn trong này ko giới hạn trần độ cao. Cái barem xây theo tuýp của dự án Laimian City bên Q2 của HDTC đó.
Cho xin thông tin của bạn rõ hơn để mình gửi lên Công An cho nó nhanh
Bậy bậy bác. Xây thêm chung cư, mua thêm đất mở rộng dự án em đánh giá là tích cực mà. Nó làm nhanh lên thì các tiện ích, đường sá, chiếu sáng...mới về theo chứ ?

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bác cứ đi thống kê các cc đã xây sẽ thấy người đưa tin có đáng tin ko. Cc trên 20 tầng thoai là bắt đầu dính nhiều thứ, chứ đừng nói lên đến trên 30.
Mình bay flycam mà vẫn thuộc vùng màu vàng (hạn chế bay), đây là theo thông lệ quốc tế nên mình tin là các cc trong vùng màu vàng này đều bị dính đến giới hạn chiều cao, còn cụ thể cao bn thì bên cục tác chiến sẽ có ý kiến.

Uh. Đinh Trường Chinh, định tuyến quy hoạch. Bộ cái tên, cái khái niệm này a lạ lẫm, mới mẻ, hay trừu tượng khó hiểu ?

Em có hỏi lại 1 lần nữa giống câu của a. Mà ông chú bảo bên mạn trong này ko giới hạn trần độ cao. Cái barem xây theo tuýp của dự án Laimian City bên Q2 của HDTC đó.

Bậy bậy bác. Xây thêm chung cư, mua thêm đất mở rộng dự án em đánh giá là tích cực mà. Nó làm nhanh lên thì các tiện ích, đường sá, chiếu sáng...mới về theo chứ ?

Hạng B1
6/6/17
62
599
83
36
TP.Hồ Chí Minh
noithatpho.com.vn
Bác cứ đi thống kê các cc đã xây sẽ thấy người đưa tin có đáng tin ko. Cc trên 20 tầng thoai là bắt đầu dính nhiều thứ, chứ đừng nói lên đến trên 30.
Mình bay flycam mà vẫn thuộc vùng màu vàng (hạn chế bay), đây là theo thông lệ quốc tế nên mình tin là các cc trong vùng màu vàng này đều bị dính đến giới hạn chiều cao, còn cụ thể cao bn thì bên cục tác chiến sẽ có ý kiến.

Mình nghĩ ông chú cũng ko đến mức chém gió. Do ông chú cũng lớn tuổi, sắp hưu rồi.
Còn theo link a gửi, giới tuyến nó nằm bên Phạm Văn Bạch và khúc P.15 Tân Bình. Còn kdc An Sương thì mãi tút trong này mà.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Đó là đường bay, còn vùng thì nó quây theo bán kính... Cái link gửi là cho bác biết còn nhiều yếu tố chi phối, trong đó phải xin ý kiến cục tác chiến nên ko đơn giản muốn lên cao là lên cao đâu. Q2 nó khác với mé kdc An Sương, cứ nhìn các cc xây là biết hơi đâu bám vào các thông tin ko được kiểm chứng, chỉ vì bác đó lớn tuổi, nội bộ này nọ. Có luật hết, HDTC dưới Q2 cũng đang treo đó do vướng luật.

Ngay cả KDC An Sương chỉ điều chỉnh mật độ dân còn phải xin ý kiến này nọ rồi đăng tin lên trang của ubnd q12 chứ ko phải như bác nói đã điều chỉnh rồi mà còn trong vòng bí mật. Nếu được bác cứ dẫn link, hoặc được cái văn bản nào đó upload lên cho mn tham khảo.

Mình nghĩ ông chú cũng ko đến mức chém gió. Do ông chú cũng lớn tuổi, sắp hưu rồi.
Còn theo link a gửi, giới tuyến nó nằm bên Phạm Văn Bạch và khúc P.15 Tân Bình. Còn kdc An Sương thì mãi tút trong này mà.

Tập Lái
28/1/10
20
21
3
Các bác cho hỏi đất 90m2 trong này giờ là sổ cá nhân hay sổ cty, phải xây rồi mới ra sổ cá nhân nhỉ? Việc xây nhà hoàn công có vấn đề gì ko mà trên kia có bác nói ko ra sổ hồng (công nhận nhà và đất) được.

Em lăn tăn do thấy giá nó cũng tăng chậm so với các khu vực khác ko biết có vấn đề gì khác ko. Lô em định mua sale bảo có sổ rồi.

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
Các bác cho hỏi đất 90m2 trong này giờ là sổ cá nhân hay sổ cty, phải xây rồi mới ra sổ cá nhân nhỉ? Việc xây nhà hoàn công có vấn đề gì ko mà trên kia có bác nói ko ra sổ hồng (công nhận nhà và đất) được.

Em lăn tăn do thấy giá nó cũng tăng chậm so với các khu vực khác ko biết có vấn đề gì khác ko. Lô em định mua sale bảo có sổ rồi.
sổ là sổ cty thôi, xây xong mói ra sổ cá nhân

Hạng D
7/3/07
2.224
52.408
113

Tùy lô. Năm 2017 mình có mua 1 lô đường DN4 90m2 ngay gần quán cà phê sala gần khu đất đài Quán Tre. Lúc đó đã ra sổ tên mình rồi.Định xây nhà rồi lại thôi và bán lại

• Like
Reactions: vnc289 and quanduke