Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
anh thử lên mấy xe như spark xem có tắt được đèn không nhé; mở lên là nó on luôn :D
và rất nhiều xe khác đảm bảo là không bao giờ tắt được (loại trừ vô nhờ kỹ thuật chỉnh thông số xe khác đi, hoặc qua tay các thần đèn).
OK bác, vậy chắc mấy xe đó nó như vậy. Vì xe mình tắt được nên không biết, sorry bác nhé. :)

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
17/12/17
1.218
30.171
113
Thiết kế thì đúng là có 2 loại đèn khác nhau, theo mình hiểu thì 2 cái trên gần đèn chiếu sáng là đèn ban ngày còn 2 cái dưới gầm là đèn sương mù (nhưng không có đèn nào là không tắt đước nhé bác - có công tắc bật tắt rõ ràng). Nhưng tại VN bác xem có ai sài theo công dụng chính xác của nó không??? Theo thiết kế vẫn chưa đủ họ còn độ thêm tùm lum nữa...điều này chứng tỏ mục đích chính của người sử dụng là trang trí là chính xác bác ạ! Bác thử nghĩ xem đi giữa buổi trưa nắng muốn lòi con mắt, họ còn bật đèn ban ngày chi vậy hả, theo mình thì chủ xe muốn quảng cáo bộ đèn thì đúng hơn. Thực tế chứng minh rằng: từ chiếc xe đạp cho đến chiếc xe hơi, xe càng giá trị thì chủ xe càng muốn thể hiện cá tính (thể hiện sự khác biệt - tùy theo cách hiểu của mỗi người.) của mình, miễn sao nằm trong khuôn khổ của luật pháp.
Bác này chắc chưa được đi xe nào có đèn daylight, hớ hớ...

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Thiết kế thì đúng là có 2 loại đèn khác nhau, theo mình hiểu thì 2 cái trên gần đèn chiếu sáng là đèn ban ngày còn 2 cái dưới gầm là đèn sương mù (nhưng không có đèn nào là không tắt đước nhé bác - có công tắc bật tắt rõ ràng). Nhưng tại VN bác xem có ai sài theo công dụng chính xác của nó không??? Theo thiết kế vẫn chưa đủ họ còn độ thêm tùm lum nữa...điều này chứng tỏ mục đích chính của người sử dụng là trang trí là chính xác bác ạ! Bác thử nghĩ xem đi giữa buổi trưa nắng muốn lòi con mắt, họ còn bật đèn ban ngày chi vậy hả, theo mình thì chủ xe muốn quảng cáo bộ đèn thì đúng hơn. Thực tế chứng minh rằng: từ chiếc xe đạp cho đến chiếc xe hơi, xe càng giá trị thì chủ xe càng muốn thể hiện cá tính (thể hiện sự khác biệt - tùy theo cách hiểu của mỗi người.) của mình, miễn sao nằm trong khuôn khổ của luật pháp.
Đèn daylight khi xe mở máy là không thể tắt bằng tay được nha bác (trừ khi tự động tắt mở kết hợp với đèn chiếu sáng theo cài đặt của từng hãng xe), bác chỉ giúp em contact để tắt mở DRLs của xe nguyên bản ở đâu? Vui lòng dẫn chứng, đừng tranh cãi ngang nữa.
Chỉ có các xe cũ độ thêm đèn này, hoặc xe mới mà can thiệp vào hệ thống thì không tính tới.
P/s bác đi M6 (Mazda 6?) đời nào mà có thể tắt được đèn daylight vậy kìa :(
Minh hoạ đèn theo xe nguyên bản:
Sau 18h không bật đèn sương mù có bị phạt ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
mấy năm trước e cũng bị bọn nó bắt bên nguyễn văn trỗi,cũng lỗi ko mở đèn gầm(mà lúc đó xe e đi thuê tự lái),bị hư cmn cái đèn gầm,nó hốt e có lập cả biên bản luôn mới vl,mà do lâu quá rồi nên e ko nhớ nó ghi cl gì trong cái bb ấy,cay vl,còn hôm qua e có hỏi ông kia làm csgt bên q12 ổng nói đèn gầm ko mở chả sao,thế mới nói bọn này có nhiều thằng nó nghĩ kiểu luật của bố bố là luật ấy
do anh hiền quá ra đường mới bị ăn hiếp vậy, kaka, em thì không có dễ bị nó ăn hiếp nên vừa đưa giấy tờ vừa chửi (xin lỗi em cũng có chửi mà khúc đó sau xe nên clip quay không được) vô xe nó mới hù em lại, nó tưởng em chơi nó ...

Hạng D
7/3/07
2.225
53.694
113
Xe em, accent 2018, bình thường mở máy chạy là đèn daylight nó sáng. Nhưng khi mở đèn (pha hoặc cos) thì nó tắt chứ không sáng nữa. Đúng ý nghĩa là đèn ban ngày luôn, vì khi bật đèn là xe nó hiểu ban đêm rồi, cho đèn ban ngày nghỉ để tiết kiệm bình (mặc dù là LED tiết kiệm lắm rồi) :D
Khi chuyển công tắc sang nấc đèn tự động, đèn daylight nó cũng tắt luôn mặc dù đèn pha chưa bật.

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Xe e có đèn sương mù nhưng ít khi bật vì thấy nó ko cần thiết, chỉ dùng khi mưa hoặc sương mới bật. Đi đăng kiểm thấy cũng chả ai thèm ngó tới đèn sương mù, nhiều xe nó còn ko có, chỉ sợ bị xxx nó kiếm cớ vịn lung tung kiếm tiền thoai.

Tập Lái
10/1/12
28
35
13
do anh hiền quá ra đường mới bị ăn hiếp vậy, kaka, em thì không có dễ bị nó ăn hiếp nên vừa đưa giấy tờ vừa chửi (xin lỗi em cũng có chửi mà khúc đó sau xe nên clip quay không được) vô xe nó mới hù em lại, nó tưởng em chơi nó ...
lúc đó e mới lấy bằng dc vài ngày,xe thì cũng mới thuê lần đầu luôn,như kiểu nhà quê ra tỉnh có biết cái gì đâu bác :(

Hạng D
29/6/15
4.923
15.788
113
39
Xe em, accent 2018, bình thường mở máy chạy là đèn daylight nó sáng. Nhưng khi mở đèn (pha hoặc cos) thì nó tắt chứ không sáng nữa. Đúng ý nghĩa là đèn ban ngày luôn, vì khi bật đèn là xe nó hiểu ban đêm rồi, cho đèn ban ngày nghỉ để tiết kiệm bình (mặc dù là LED tiết kiệm lắm rồi) :D
Khi chuyển công tắc sang nấc đèn tự động, đèn daylight nó cũng tắt luôn mặc dù đèn pha chưa bật.
A nên tìm hiểu thêm, khi xe chạy rồi thì điện đc kỹ sư tính toán đủ công suất từ dynamo ra cả, chẳng lan can ji tắt đèn tiết kiệm accu đâu nhé:D