Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Bài toán nhức đầu đây, chạy con mer 10 tuổi, qua chạy phò, Cam , sò, Tuc... có giá đều cao hơn con mer khá nhiều nhưng cảm giác sướng thì không thể bằng được. Tuy nhiên con Mer già 10 tuổi cũng nhận lại cái nhìn thiếu thiện cảm từ số đông nào là hỏng vặt, nuôi con nghiện, uống xăng như voi uống nước mía.... cá nhân chon Bim 5, Mer E, A6 hơn Cam 1 tuổi
Cũng còn tuỳ bác bén duyên vs mấy em đức là vì cái j nữa. Đến vs xe đức mà vì đam mê, thích cảm giác lái, thích độ vọt mỗi khi dậm ga hay độ đầm khi đạp thắng, còn có cả logic khi hộp số làm việc nữa. Nếu như trên thì bác ko thể nào để con xe của bác hao xăng do có j đó hoạt động ko chuẩn mà chạy hoài dc hết. Chơi mấy dòng đức này cần mình có tí chăm sóc + hiểu biết về xe cơ bản

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Cũng còn tuỳ bác bén duyên vs mấy em đức là vì cái j nữa. Đến vs xe đức mà vì đam mê, thích cảm giác lái, thích độ vọt mỗi khi dậm ga hay độ đầm khi đạp thắng, còn có cả logic khi hộp số làm việc nữa. Nếu như trên thì bác ko thể nào để con xe của bác hao xăng do có j đó hoạt động ko chuẩn mà chạy hoài dc hết. Chơi mấy dòng đức này cần mình có tí chăm sóc + hiểu biết về xe cơ bản
Mặc dù đã 10 tuổi nhưng con xe Đức được chăm sóc đầy đủ chay vẫn suóng hơn rất nhiều nhiều dòng xe khác mới 100% ngang hoạc cao tiền hơn. Có thể làm một số bác buồn lòng chút, nhưng thật tình là vậy.
Em vẫn chăm sóc đầy đủ để đi lại hàng ngày nhiều hơn em Ford trẻ tuổi hon gấp 5 lần

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Mặc dù đã 10 tuổi nhưng con xe Đức được chăm sóc đầy đủ chay vẫn suóng hơn rất nhiều nhiều dòng xe khác mới 100% ngang hoạc cao tiền hơn. Có thể làm một số bác buồn lòng chút, nhưng thật tình là vậy.
Em vẫn chăm sóc đầy đủ để đi lại hàng ngày nhiều hơn em Ford trẻ tuổi hon gấp 5 lần
Một số người chưa chạy xe Đức cũ, mới nghe người chưa từng chạy nói rồi nói lại như thể mình đã đi, và mỗi lần nói lại là thậm xưng lên chút. Trước đây em từng chạy qua mấy đời xe Đức cũ, sướng hơn mấy con xe phổ thông mới bây giờ nhiều.

Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
em thích thiết kế mặt tiền này. E60 thì chán chả buồn nói, còn xếp sau E39.
nhưng giờ các hãng đều thiết kế hao hao giống nhau, tạo đường phân chia giữa khu vực mặt trước và nắp khoang máy

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Một số người chưa chạy xe Đức cũ, mới nghe người chưa từng chạy nói rồi nói lại như thể mình đã đi, và mỗi lần nói lại là thậm xưng lên chút. Trước đây em từng chạy qua mấy đời xe Đức cũ, sướng hơn mấy con xe phổ thông mới bây giờ nhiều.
Ngồi với mấy cha chưa có xe, đang còn đi xe máy. Nói chuyện về xe, mấy chả dạy mình cách lái xe và cách chọn xe luôn mới đau chứ. Chán chả thèm nói, cười khẩy cho qua chuyện.

Hạng B1
9/9/16
57
45
18
39
Ngồi với mấy cha chưa có xe, đang còn đi xe máy. Nói chuyện về xe, mấy chả dạy mình cách lái xe và cách chọn xe luôn mới đau chứ. Chán chả thèm nói, cười khẩy cho qua chuyện.
Bác làm thế là đúng. Tuy vậy cũng không nên khinh thường người ta. Kiến thức đến từ 02 nguồn: 1 là tự bản thân trải nghiệm; 2 là đọc/học từ người khác. Mà đã có ai đủ thời gian và điều kiện để trải nghiệm tất cả.
P/s: Xe Đức đi sướng là điều không ai phải bàn. Nhưng có 01 sự thật là xe Đức không sử dụng thường xuyên sẽ hay trục trặc hệ thống điện hơn xe Hà, xe Nhật. Vậy nên ai không đi xe hàng ngày mà chỉ sử dụng hàng tuần thì ko nên mua xe Đức, đặc biệt xe Đức trên 5 năm tuổi.

• Like
Reactions: grandiss