Hạng B2
12/10/17
138
50
28
Quận 4
www.facebook.com
Tình hình hiện tại sau Côvi, em có khoảng tiền nhàn rỗi tầm quanh 2 tỉ, đang đau đầu không biết chọn dự án mua hay kiếm mấy chung cư đã bàn giao cho thuê lại kiếm lãi rồi bán....Mục tiêu em là kì vọng lợi nhuận 2 năm nữa tối đa nhất, các bác có ý kiến nào hay hay không ạ? Em cảm ơn cả nhà.
2 tỷ, bác để đầu tư vào đất Đô thị trung tâm hành chính TP, sổ đỏ, pháp lý đầy đủ,
Kế bên cổng vào sân bay, một năm sinh lời hơn 30%, thì ko yên tâm hơn sao?
quan tâm inbox em gửi thông tin qua cho bác.

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Nếu mục tiêu của bác chỉ trong vòng 2 năm phải bán ra thì giữa chung cư với đất nền ko nhiều khác biệt. Với chung cư 2 tỷ đó bác chỉ có thể mua ở các quận bán trung tâm như TĐ, Q9, 12, BT...với mức giá cho thuê tầm 6-7tr/tháng, đầu tư ít nội thất, sau 2 năm thu nhập từ tiền thuê khoảng an toàn 100-120tr. Nên chọn chung cư mới bàn giao thì sau 2 năm trượt giá chung cư có thể tăng lên 10-15% thành 2.3 + 0.12 tiền thuê thì thu đc ~2.4 tỷ. Còn với đất nền bây h 2 ty chỉ mua đc q9, 12 khu xa xa, BC, CC...tình hình này sau 2 năm nữa giá chắc cũng chỉ tăng dc 2.4-2.5 là cao.
Tuy nhiên nếu bác ko gấp mà để đầu tư lâu dài >5 năm thì chọn đất nền sẽ ok hơn.

Bác này rất chuẩn đấy, mình góp ý thêm nếu là " mình" thì mình chia ra, thì lấy 1,2ty mua can CC tầm 2t trả theo tiến độ, 800tr thì về tỉnh giáp SG làm lô đất nền để dành trên 5 năm, 5 năm sau so sánh giữa CC ở SG và 1 lô đất tỉnh xem cái nào hiệu quả hơn ^^, tóm lại cái nào cũng ra tiền nhưng ko gom trứng 1 rổ

Tập Lái
7/5/20
7
0
0
29
Bác này rất chuẩn đấy, mình góp ý thêm nếu là " mình" thì mình chia ra, thì lấy 1,2ty mua can CC tầm 2t trả theo tiến độ, 800tr thì về tỉnh giáp SG làm lô đất nền để dành trên 5 năm, 5 năm sau so sánh giữa CC ở SG và 1 lô đất tỉnh xem cái nào hiệu quả hơn ^^, tóm lại cái nào cũng ra tiền nhưng ko gom trứng 1 rổ
đất tỉnh chắc tìm đất dân, đất dự án em mua đến giờ vẫn chưa ra hàng được, thanh khoản không nổi

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
đất tỉnh chắc tìm đất dân, đất dự án em mua đến giờ vẫn chưa ra hàng được, thanh khoản không nổi

Mình mua đất dân chứ Bác và tầm nhìn 5 năm dài hạn, ko mua lướt ngắn hạn