t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Mình đang chạy PS. :):p
PS vô lăng cứng kỳ lạ, nhún khi đi ít người cứng quá, đi ít nhất 5 người thì êm.
Nhưng nhu cầu không off road, thích công nghệ nên nghĩ con Explorer phù hợp.
Nếu ford về con có 6 chỗ thì mình chuyển qua CX8.
Cứng kì lạ tại bác là người thích vô lăng điện, haha. Bác chạy bmw serie 3 e90 về trước nó còn cứng hơn đấy, nhưng nó là bmw nên ai cũng khen, còn mấy con suv mọi người lại chê. Thật ra 10 ng chạy xe nhưng cảm nhận dc xe ko quá 5 người. Mua cx8 bác lại sai lầm nghiêm trọng, cái con chạy cầu trước, option lòe loẹt, hàng ghế 3 chật chội cực kì. Ở VN xe cộ quá chán, giá cả quá ảo chứ em ở Úc. Thích phiêu lưu cứ làm mấy con body on frame, còn chỉ chạy on road đi phố mua con subaru forester 2.5L là chuẩn nhất. Mấy xe khác bỏ qua. Tiếc là subaru ở VN quá cùi bắp, động cơ cũng bị hạ xuống nốt :D

Hạng B2
22/4/09
482
5.352
93
Cứng kì lạ tại bác là người thích vô lăng điện, haha. Bác chạy bmw serie 3 e90 về trước nó còn cứng hơn đấy, nhưng nó là bmw nên ai cũng khen, còn mấy con suv mọi người lại chê. Thật ra 10 ng chạy xe nhưng cảm nhận dc xe ko quá 5 người. Mua cx8 bác lại sai lầm nghiêm trọng, cái con chạy cầu trước, option lòe loẹt, hàng ghế 3 chật chội cực kì. Ở VN xe cộ quá chán, giá cả quá ảo chứ em ở Úc. Thích phiêu lưu cứ làm mấy con body on frame, còn chỉ chạy on road đi phố mua con subaru forester 2.5L là chuẩn nhất. Mấy xe khác bỏ qua. Tiếc là subaru ở VN quá cùi bắp, động cơ cũng bị hạ xuống nốt :D
Điện, cơ hay dầu gì ko quan trọng tại mình mua dùng thì lái 5-10 tiếng thoải mái là được.
Ngoài CX 8 thấy có nhiều option thì chẳng thấy con nào khá hơn dù biết hàng ghế 3 nhỏ.
Carnival thì của Kia, chẳng lẽ lại quay về với Fortuner?
Mình đang bàn về xe ở VN mà anh bàn xe bên Úc thì khác hệ qui chiếu rồi.
Em ở Úc sẽ làm con Land Cruiser mới ra lò hồi giữa năm.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Xu thế chuyển qua xe điện toàn cầu rồi, giờ lỡ kết e này mà đắn đo quá các bác. Lỡ mua con xe hơn 2 củ vài năm nó khai tử kể ra cũng sao sao ý

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Điện, cơ hay dầu gì ko quan trọng tại mình mua dùng thì lái 5-10 tiếng thoải mái là được.
Ngoài CX 8 thấy có nhiều option thì chẳng thấy con nào khá hơn dù biết hàng ghế 3 nhỏ.
Carnival thì của Kia, chẳng lẽ lại quay về với Fortuner?
Mình đang bàn về xe ở VN mà anh bàn xe bên Úc thì khác hệ qui chiếu rồi.
Em ở Úc sẽ làm con Land Cruiser mới ra lò hồi giữa năm.
Thích option như bác thì chỉ có mua sorento hay carnival mới hợp thôi :D

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Xu thế chuyển qua xe điện toàn cầu rồi, giờ lỡ kết e này mà đắn đo quá các bác. Lỡ mua con xe hơn 2 củ vài năm nó khai tử kể ra cũng sao sao ý
Phong trào thôi bác ah. Mình vẫn nghĩ xe điện chỉ tham gia làm phong phú thị trường xe hơi chứ nó ko bao giờ thay thế dc xe xăng :)

• Like
Reactions: phạm thịnh
Hạng C
30/11/21
620
906
93
37
2022 đến đít rồi mà trông thiết kế cứ tù tù phèn vãi:)))) nhìn cái đít chả khác mẹ gì đời trước

Hạng B2
22/4/09
482
5.352
93
Thích option như bác thì chỉ có mua sorento hay carnival mới hợp thôi :D
Vậy nên đang chờ xem em explorer này ra mắt coi tròn méo ra sao.
thực ra nếu Everest mà máy xăng là mình lây rồi.

Bác mới có gu thẫm mỹ có vấn dề. Nói tới Suv bự 7 chỗ là nói tới sự hầm hố, to cao mạnh mẽ, chứ ko phải cái kiểu bo tròn vát cạnh nhé. Bác cứ nhìn các xe hầm hố vuông vức kiểu Hummer, Toyota Landcruiser serie 78, Landrover defender, land rover discovery 3, 4, Mitsubishi Pajero, Nissan Patrol, Pathfinder cũ trước 2013 ... Đây là những dòng xe cao to đen hôi, hầm hố, có thể coi là huyền thoại của dân chơi xe SUV offroad. Nhìn những thiết kế gồ ghề, vuông vức của nhữnh dòng SUV thế này mới thấy những chiếc bo tròn vát cạnh thật là yếu đuối và rẻ tiền :)
Ok rẻ tiền, vậy chắc Merc GLS new SUV đó, cũng bo tròn ko góc cạnh ko hầm hố đó cũng rẻ tiền àh??? Thua
Mình chỉ nói lên snghi của mình, sở thích riêng của mình là nv đó thì làm sao? bác nghĩ ntn đó là chuyện của bác.! Ok
Tại sao phải bắt người khác theo snghi của mình nhỉ? Bác mới người có vấn đề đấy, nên coi lại.!!!

• Like
Reactions: LeoLee
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Ok rẻ tiền, vậy chắc Merc GLS new SUV đó, cũng bo tròn ko góc cạnh ko hầm hố đó cũng rẻ tiền àh??? Thua
Mình chỉ nói lên snghi của mình, sở thích riêng của mình là nv đó thì làm sao? bác nghĩ ntn đó là chuyện của bác.! Ok
Tại sao phải bắt người khác theo snghi của mình nhỉ? Bác mới người có vấn đề đấy, nên coi lại.!!!
Bạn mới là người ko hiểu, Mer có dòng G wagon rất chất đó thôi, và nó là top của SUV Mer nhé, và hình dáng của nó thế nào chắc bạn cũng rõ :D . Muốn so sánh xe sang thì phải lấy xe sang ra so nhé, bạn nhắc tới Mercedes thì mình nói G Wagon dòng top suv cao cấp nhất của Mercedes đó, SUV như thế mới là đẹp nhé.

Mình ko bắt ai phải theo mình cả, mình chỉ nói cái mình hiểu biết thôi. Ở VN cứ ai nói trái chiều là bị áp đặt là bắt người khác nghĩ như mình :))

Chỉnh sửa cuối: