Hạng B2
22/4/09
482
5.353
93
Việc mình thấy đẹp ko có nghĩa bắt buộc người khác phải thấy đẹp.
Thế giới không đơn điệu như thế.
Chúc anh cuối tuần vui vẻ cùng gia đình.

• Like
Reactions: LeoLee
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Việc mình thấy đẹp ko có nghĩa bắt buộc người khác phải thấy đẹp.
Thế giới không đơn điệu như thế.
Chúc anh cuối tuần vui vẻ cùng gia đình.
Câu này chỉ dành an ủi cho người có gu thẩm mỹ kém thôi bạn ah. Có những thứ nó thành tiêu chuẩn rồi chứ ko phải chỉ là cảm xúc đẹp xấu của từng cá nhân. VD như sedan thì phải làm thanh thoát, mềm mại, nhưng những dòng xe to thì bản thân nó đã thô ít nhiều rồi. Mà đã thô thì phải cho ra hẳn thô kệch kiểu bền bỉ, góc cạnh hầm hố nó mới toát ra vẻ mạnh mẽ. Chứ đã to cao mà còn mềm mại nữa thì trông nó rất bê đê :)))

• Like
Reactions: lamnk
Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Câu này chỉ dành an ủi cho người có gu thẩm mỹ kém thôi bạn ah. Có những thứ nó thành tiêu chuẩn rồi chứ ko phải chỉ là cảm xúc đẹp xấu của từng cá nhân. VD như sedan thì phải làm thanh thoát, mềm mại, nhưng những dòng xe to thì bản thân nó đã thô ít nhiều rồi. Mà đã thô thì phải cho ra hẳn thô kệch kiểu bền bỉ, góc cạnh hầm hố nó mới toát ra vẻ mạnh mẽ. Chứ đã to cao mà còn mềm mại nữa thì trông nó rất bê đê :)))
Ông này lải nhải thấy mặc mệt. Kêu ko áp đặt mà ông đi chê những cái ko theo suy nghĩ của ông. Thế giới đa dạng, xe cũng đa dạng đáp ứng đủ yêu cầu, ở đây là xe gia đình rộng rãi và có khả năng đi đường xấu vừa vừa, rất nhiều nhà ở VN có nhu cầu này. Con xe Explorer mà ông chê ỏng ẹo thì nể thặc. Còn nữa, Cx8 hàng ghế 3 chỉ chật nếu cao trên 1.75m, còn tầm 1.7m thì nó thoải mái hơn mấy xe Suv cùng tầm tiền, chỗ để hành lý cũng hơn hẳn con PS. Nói thật tui cũng thích PS, nhưng nó ko thể rộng bằng Cx8, dù so mọi hàng ghế với nhau.

• Wow
Bạn mới là người ko hiểu, Mer có dòng G wagon rất chất đó thôi, và nó là top của SUV Mer nhé, và hình dáng của nó thế nào chắc bạn cũng rõ :D . Muốn so sánh xe sang thì phải lấy xe sang ra so nhé, bạn nhắc tới Mercedes thì mình nói G Wagon dòng top suv cao cấp nhất của Mercedes đó, SUV như thế mới là đẹp nhé.

Mình ko bắt ai phải theo mình cả, mình chỉ nói cái mình hiểu biết thôi. Ở VN cứ ai nói trái chiều là bị áp đặt là bắt người khác nghĩ như mình :))
Ủa chứ sao ông lại nói suv mà cái kiểu bo bo cạnh tròn tròn nhìn rẻ tiền mà, thì tôi lấy suv GLS ra ss cho ông thấy Merc nó rẻ tiền đó còn cãi nữa :))
GLS chắc xe bình dân ko fai xe sang ha?? Oke hiểu rồi.
Còn dòng G thì nó vuông vức từ xưa giờ rồi ai mà chả biết.!
Bó tay. Cái gì ông cũng nói lấy được.

• Wow
Ông này lải nhải thấy mặc mệt. Kêu ko áp đặt mà ông đi chê những cái ko theo suy nghĩ của ông. Thế giới đa dạng, xe cũng đa dạng đáp ứng đủ yêu cầu, ở đây là xe gia đình rộng rãi và có khả năng đi đường xấu vừa vừa, rất nhiều nhà ở VN có nhu cầu này. Con xe Explorer mà ông chê ỏng ẹo thì nể thặc. Còn nữa, Cx8 hàng ghế 3 chỉ chật nếu cao trên 1.75m, còn tầm 1.7m thì nó thoải mái hơn mấy xe Suv cùng tầm tiền, chỗ để hành lý cũng hơn hẳn con PS. Nói thật tui cũng thích PS, nhưng nó ko thể rộng bằng Cx8, dù so mọi hàng ghế với nhau.
Mấy thể loại cãi cùn này hơi đâu tốn tgian ngồi cãi mệt bác, cái cc gì cũng nói được, cù lần thấy sợ.! Thua

• Like
Reactions: ThangWI and tracgia
Ok, chắc gu thẩm mĩ của ông chuẩn quá mà đi chê ỏng chê ẻo ngta, ông đi mà đàm phán complant với mấy ông hãng sx ấy để mấy ổng sửa theo cái ngôn ngữ thiết kế chỉ riêng mình ông thích riêng mình ông nhìn đẹp mà thôi, Ok? Ông xem lại mình đi, đừng có áp đặt mà suy bụng ta ra bụng người.!

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
khùng

• Haha
Reactions: Sang Inno