Tập Lái
11/5/20
28
4
3
48
HCM
Êm cực, mà ít tiền với hoài cổ thì mới mua, chứ mà ôm rồi chăm em nó hoài cũng mệt....

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Năm 1990 Cần Thơ có vài chiếc Crown của Liên Doanh chở chuyên gia Hongkong. Năm 1996 được dịp ngồi Crown vài lần của đại gia phân bón. Năm 2003 chiếc Crown này đi Đà lạt chung đoàn với Land Cruiser, lên đèo Crown bị sôi nước làm mát. Đậu xe chờ nguội, treo bình nước tòn ten giống như bệnh nhân truyền nước biển vậy đó. Thế là anh tài xế bị Sếp Chủ mắng te tua tơi tả, xe Toy bền không bao giờ hư. Giờ nằm đường làm mất mặt đại gia với khách Hàn Quốc. Nhớ mãi chuyến đi ấy.

Tập Lái
16/4/16
12
86
13
26
Bây giờ phụ tùng Crown rất khó tìm rồi bác (một người bạn làm garage cho biết), có tiền chưa chắc gì tìm được. Còn phụ tùng của Mer hay BIM mà đời cao dù hơi đắt nhưng vẫn sẵn có!
Trước đây 15 20 năm, đã mắc méo mặt rồi Bác.

Tập Lái
16/4/16
12
86
13
26
phụ tùng thay thế đầy đủ mà hở gì Bác ! êm là do khung gầm của sedan full size hạng D, Hạng F thì cho dù cũ vẫn êm hơn xe cỏ chứ !
Bạc lỏng, cao su chế, láp cũ, vi sai mòn..làm sao mà êm được. Làm cho êm thì chi phí gấp 5 10 lần chiếc xe.
Phụ tùng vẫn đặt được qua Toyota, nhưng cực mắc.

Tập Lái
11/5/20
28
4
3
48
HCM
Bạc lỏng, cao su chế, láp cũ, vi sai mòn..làm sao mà êm được. Làm cho êm thì chi phí gấp 5 10 lần chiếc xe.
Phụ tùng vẫn đặt được qua Toyota, nhưng cực mắc.
Bác qua Hội LS400 để được tư vấn về mấy cái MBBG này nhé ! Đã là đam mê là bất tận và BẤT CHẤP !
ps: cơ mà Bác đã xài qua mấy xe cổ này chưa mà cứ nhất nhất là nó kg êm ?!

Tập Lái
16/4/16
12
86
13
26
Bác qua Hội LS400 để được tư vấn về mấy cái MBBG này nhé ! Đã là đam mê là bất tận và BẤT CHẤP !
ps: cơ mà Bác đã xài qua mấy xe cổ này chưa mà cứ nhất nhất là nó kg êm ?!
Mình từng bảo dưỡng xe này trong 2 năm, nên mình biết những gì bác nói không đúng.

Tập Lái
11/5/20
28
4
3
48
HCM
Mình từng bảo dưỡng xe này trong 2 năm, nên mình biết những gì bác nói không đúng.
Liệt kê ra xem thử ! Êm là phải êm hơn xe cỏ rồi, bảo dưỡng xe hạng D phải mắc hơn xe cỏ ! ai bẩu Nu đi vào Toy chính hãng cho nó chém, mà kg tự ship về, nhờ gara quen ship phụ tùng về....còn dân chơi nữa mùa thì làm ơn mua xe cỏ mới 100% mà chạy cho nó lành Bác à !