Hạng D
1/8/13
1.152
1.148
143
ai đi mer C250 hoặc thậm chí C200 hơn 1 tuần rồi mới biết. nội thất của Mer đăng cấp hơn con genesis này.kể cả cảm giác lái . trong khi giá bán ngang bằng hoặc mắc hơn mer C. hyundai vẫn chỉ là hyundai

• Like
Reactions: trumso
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
A chờ vài năm nữa, thì đám xe Hàn tuổi tôm với Vinfast
Em nghĩ chắc ko có đâu bác, Vinfast ko biết cạnh tranh nổi Luxgen của xứ Đài ko nữa. Xe Hàn là toàn cầu rồi. Sinh sau đẻ muộn nên nhiều bác còn định kiến. Riêng e vẫn thích xe Hàn, e ko tiền e mua xe Hàn vẫn chắc chắn và đầy đủ túi khí hơn Toyota VN. Bảo dưỡng rẻ nữa. Nếu có tiền e vẫn sẽ quất e này. Quá đẹp. Còn nếu bác nào so e này với Merc C mới hiện nay thì e nghĩ nên xem lại, Merc ráp tại VN, ko biết cách âm hay khung gầm thế nào mà mỗi khi e bấm còi thì nó cũng rung bàn chân của em luôn, ngoài ra đủ thứ lỗi về cửa và máy lạnh kêu (xe cty em). Vì vậy em hay đi tỉnh nên xe Hàn làm e yên tâm hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/10/17
16
303
48
39
Mua Innova hay vi ốt hay altis mới khô lời chớ , cái highlander gần 100 ngàn đô ??? tiền đâu ra mà khô cái quần què gì..
Còm trên nhắc Camry, còm dưới sao ko nhắc Camry pa.

Ước mơ của khối người Việt ko chơi os hahaha.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Thực sự xe Hàn thì dòng xe sang chỉ mới thôi nên bị chê nhiều, rồi đến một ngày nó sẽ rất bình thường như các lựa chọn khác thôi. Một thương hiệu xe hơi để có vị trí cũng phải vài chục năm. Cũng như bây giờ người ta so sánh Kia - Hyundai với Honda, Toyota cũng vậy. Sự khác biệt không có nhiều thứ để chê nữa, và doanh số bán ngang ngửa. Như trên thế giới tổng doanh số của Kia Sportage hoặc Hyundai Tucson đều hơn Mazda CX5, Elantra cũng bán chạy hơn Mazda 3. Ở đây các bác chỉ so sánh xe Hàn với Toyota, Honda, sao không so sánh với Suzuki, Mazda? Vậy cái ranh giới không còn là Hàn - Nhật nữa, mà là thương hiệu nào thôi.
Mong mọi người đều hiểu như bác

• Like
Reactions: super7series
Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Bác nói rất hay, nhưng bác có 2 tỷ mua xe thì bác chọn xe hàn hay xe đức cùng phân khúc?
Mua xe Đức bác ạ. Vì tầm tiền đó là dòng xe sang rồi em sẽ chọn xe Đức. Em thích sự an toàn của cơ khí Đức và cảm giác lái. Còn xe bình dân như Hyundai hay Toyota thì không đắn đo nhiều.

Hạng F
12/10/16
7.542
6.409
113
Nên đinh giá con nay bàng con Camry 2.5Q la ok

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Mày kiu dân mình là donkey mà, d m m , mày cũng là lừa thôi con , tự còm rồi kiu ko chửi , hoho , ng ta đọc là ng ta thấy rồi mày như nào khỏi thanh minh thanh nga óc chó ạ , tao coi mày còm cl gì tiếp theo.
Sao vậy trời! Chỉ là chuyện xe Hàn thôi mà. Bình tĩnh các bác ơi. Nghĩ lại xe Hàn hay, mỗi khi có thread là thế nào cũng gây lộn. Hiệu ứng quá tốt.

• Like
Reactions: YOLO