duonglao nói:
ductuan.ta90 nói:
duonglao nói:
Ủa DVD của PS là Alpine mà bác. Đẳng cấp hơn nhiều so với Kenwood ............. tuy nhiên hàng càng hiệu thì càng chán (kén dĩa) + với tính ham rẻ của MIT VN nên dùng hàng hiệu đời tống, chả có Buetooth, usb, sd card ....
Sự thật đau lòng

Vấn đề là người hay tiếp xúc khách hàng như chú .......... lại chỉ là người của đại lý. Nên ý kiến của khách hàng chả bao giờ lọt được vào lỗ tai của mấy thằng marketing Vinastar hay sếp NHật. BỞi vậy đường ai người đó vẫn đi.

VỚi số tiền lắp cái hàng hiệu đời tống này, đủ sức chơi cái Kenwood hay JVC hàng mới đủ đồ chơi ............ thậm chí boa thêm cái Vietmap nữa chứ. Hai bên cùng thơm !!!
Bác hiểu em là vui rồi.... Nhưng em thấy xài cũng rất Bền và nghe cũng hay mừ Bác. Thôi thì... mỗi xe có điểm mạnh và điểm yếu riêng... Thôi thì ... chấp nhận bán những gì đang có...:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/6/11
121
24
18
Em hơi ngạc nhiên về độ cứng phần vỏ và lớp sơn của PS.

- Ông già em đang tập lái hứng chí lùi xe thế nào mà cà cái hông sau xe vài cái cột bờ tường nhà, em đứng xem hết hồn, khi xe qua dc thì chỉ xước sơn khoảng gang tay, xước nông, không một tí móp
- Em quẹo xe vào hẻm nhỏ, cổng sắt hàng xóm đang mở lấn hết hẻm, em cố lách thì đầu xe đập vào cửa, cửa sắt đóng vào cái rầm, vụ này sơn tróc tến tận thép vỏ, phần tróc diện tích va chạm 0.5cm^2, ngạc nhiên lại không móp tí nào và không nứt sơn xung quoanh @@
- Em lùi xe rất rất là chậm đến khi hông sau kê vào đầu xe taxi mà không biết, tiếp tục lùi thì nghe nhiều tiếng la qúa...đầu xe taxi móp vào khoảng 1cm, em nghĩ vợ hai em ủi sâu hơn tuy nhiên nó đàn hồi ra, mãi lo giải thích và đền bù cho lão taxi đến sáng sau xem kĩ lại thì xước vài vệt nhỏ xíu bằng sợi chỉ

:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
ductuan.ta90 nói:
Bác hiểu em là vui rồi.... Nhưng em thấy xài cũng rất Bền và nghe cũng hay mừ Bác. Thôi thì... mỗi xe có điểm mạnh và điểm yếu riêng... Thôi thì ... chấp nhận bán những gì đang có...:D

THì hàng hiệu thì hay & bền. Nhưng hàng hiệu đời tống thì .......... nó không có mấy tính năng người đương thời cần thôi
Tuy nhiên nêu người biết suy nghĩ thì thay vì mua hàng hiệu đời cũ này thì mua cái JVC hay Kenwood hàng mordern cònb lời chán

@Truong195 + Ductuan: sửa lại bài của em lại giùm. Em đã sửa từ Thằng ----> người làm marketing cho lịch sự rùi. Hic hic hic

Hạng D
19/10/06
2.225
12.295
113
pedol nói:
Em hơi ngạc nhiên về độ chứng phần vỏ và lớp sơn của PS.

- Ông già em đang tập lái hứng chí lùi xe thế nào mà cà cái hông sau xe vài cái cột bờ tường nhà, em đứng xem hết hồn, khi xe qua dc thì chỉ xước sơn khoảng gang tay, xước nông, không một tí móp
- Em quẹo xe vào hẻm nhỏ, cổng sắt hàng xóm đang mở lấn hết hẻm, em cố lách thì đầu xe đập vào cửa, cửa sắt đóng vào cái rầm, vụ này sơn tróc tến tận thép vỏ, phần tróc diện tích va chạm 0.5cm^2, ngạc nhiên lại không móp tí nào và không nứt sơn xung quoanh @@
- Em lùi xe rất rất là chậm đến khi hông sau kê vào đầu xe taxi mà không biết, tiếp tục lùi thì nghe nhiều tiếng la qúa...đầu xe taxi móp vào khoảng 1cm, em nghĩ vợ hai em ủi sâu hơn tuy nhiên nó đàn hồi ra, mãi lo giải thích và đền bù cho lão taxi đến sáng sau xem kĩ lại thì xước vài vệt nhỏ xíu bằng sợi chỉ

:D

em nghĩ có là đặc tính chung của suv, ốp nhựa xe em cạ vào tôn hông Innova mà Innova móp 1 đường trong khi ốp nhựa xe em chỉ trầy sơn

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mình thiết nghĩ mình đều trả tiền cho các thiết bị trên xe. Nếu Dàn nhạc trên Civic, đắt tiền hơn, Loa đắt tiền hơn..thì cơ cấu giá thành của xe cũng cao hơn..đều do mình trả, những phần có thẻ độ chế được.
Còn những phần khác như Đông cơ, gầm, Mit mới thực sự đáng giá, và muốn bỏ tiền ra cũng không độ len được.
Ở Việt nam, các xe Honda kỹ thuât cao, nên hóng bác Tuyen so sánh.

@ Pedol, phần trước các xe đều mềm, để không làm chấn thương người đi đường. PS bị trừ 1 sao vì cúng quá (trogn khi Mirage nhỏ hơn mà lại 5 sao vì Mirage kết cấu phàn đầu mềm hơn.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Ở ngay trung tâm sg mà radio trên PS không dò đưọc kênh 99.9, dò tay thì nhiễu nặng, sau này đổi cây anten thì do tay nghe được, chạy cao tốc đến hết long an mới mất sóng.

Hạng B2
3/2/14
453
7
18
32
Vụ alpine e đã fix xong .... Ít bữa e sẽ viết rv ạ :)
còn ồn thì chắc e tai điếc hay đời 2014 nó khác ? Hay do bác tuấn làm gì xe e hok ta ????
loa thì e toàn mở 8 đến 12 và chĩnh bass treeble lại nên nghe hay hơn con lap 5loa +sub của e... Chắc e tai điếc hay bác tuấn tặng e dàn loa mới j ta ????

PajeroS_Dark nói:
Vụ alpine e đã fix xong .... Ít bữa e sẽ viết rv ạ :)
còn ồn thì chắc e tai điếc hay đời 2014 nó khác ? Hay do bác tuấn làm gì xe e hok ta ????
loa thì e toàn mở 8 đến 12 và chĩnh bass treeble lại nên nghe hay hơn con lap 5loa +sub của e... Chắc e tai điếc hay bác tuấn tặng e dàn loa mới j ta ????
Vậy chủ nhật này off Thủ Đức Bác lái xe cho mọi người thử luôn nhé.:)

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.562
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
duonglao nói:
Ủa DVD của PS là Alpine mà bác. Đẳng cấp hơn nhiều so với Kenwood ............. tuy nhiên hàng càng hiệu thì càng chán (kén dĩa) + với tính ham rẻ của MIT VN nên dùng hàng hiệu đời tống, chả có Buetooth, usb, sd card ....
nghiên cứu lại thông tin nhé đại ka