Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
pedol nói:
Em hơi ngạc nhiên về độ cứng phần vỏ và lớp sơn của PS.

- Ông già em đang tập lái hứng chí lùi xe thế nào mà cà cái hông sau xe vài cái cột bờ tường nhà, em đứng xem hết hồn, khi xe qua dc thì chỉ xước sơn khoảng gang tay, xước nông, không một tí móp
- Em quẹo xe vào hẻm nhỏ, cổng sắt hàng xóm đang mở lấn hết hẻm, em cố lách thì đầu xe đập vào cửa, cửa sắt đóng vào cái rầm, vụ này sơn tróc tến tận thép vỏ, phần tróc diện tích va chạm 0.5cm^2, ngạc nhiên lại không móp tí nào và không nứt sơn xung quoanh @@
- Em lùi xe rất rất là chậm đến khi hông sau kê vào đầu xe taxi mà không biết, tiếp tục lùi thì nghe nhiều tiếng la qúa...đầu xe taxi móp vào khoảng 1cm, em nghĩ vợ hai em ủi sâu hơn tuy nhiên nó đàn hồi ra, mãi lo giải thích và đền bù cho lão taxi đến sáng sau xem kĩ lại thì xước vài vệt nhỏ xíu bằng sợi chỉ

:D

Bác đánh giá đúng.
Sơn của PS bóng, chống xước tốt hơn của FT, ESC.

Hạng D
15/2/12
2.423
4.585
113
nam khang nói:
pedol nói:
Em hơi ngạc nhiên về độ cứng phần vỏ và lớp sơn của PS.

Bác đánh giá đúng.
Sơn của PS bóng, chống xước tốt hơn của FT, ESC.
Em dong y diem nay. (Xin loi em khong go duoc vietkey)

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Lại PS nữa hả các bác? Em đã cho PS đi ở nhưng loay hoay không tìm được loại nào ưng ý, lại thu hồi về chạy tiếp, 2015 tính sau!
Đi PS em thấy sướng hơn xì vịt (trước em cũng sở hữu 1 em thế hệ 8), nhất là cái khoản đau đầu, đi đường nhựa nhám thì thôi rồi.
PS của em khi đạt ngưỡng 8 vạn thì tự nhiên mấy cái tật xấu từ trước cũng giảm gần hết. Em tăng cường thêm đôi giảm xóc sau của OME, thay thanh cân bằng trước của Ultraracing, giờ đi chắc nịch, phê quá!

Hạng B2
6/4/10
353
151
43
52
Hị hị nại viết về PS nữa hả mí bác! Cám ơn bác chủ đã khơi dậy niềm đam mê của em.

Em đang một mình một ngựa cày nát Tây nguyên, và dự định viết lên cái cảm nhận của mình về PS, nhưng chắc thôi quá vì thấy miễn bàn về PS. Đúng là k chê vào đâu được! Vote cho PS 4WD MT!

Hic! để sang tuần về đến SG vào Hãng kiễm tra lại xem có rớt con bù lon nào k nữa, rồi mới viết về nó.
P/s. Quốc lộ 14 đang bị B52 rải thảm, nên bác lào đi sedan thì suy nghĩ lại trước khi đi nha!

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
e cũng có cái gần giống bác, đổi sedan lên 7 chổ gia đình. đổi civic lên grandis.... nên nhưng cảm nhận của bác em hiểu được.
nói chung em cũng có nhận xét
đi civic nhẹ nhàng (tay lái) , sang hơn (sedan mà), bảo trị honda rẻ hơn...
đi grandis nặng hơn nên đầm hơn, phù hợp cho đi gia đình, cũng đẹp đấy, tầm nhìn rộng , ngồi rộng rải, không bị gốc chữ A như civic... độ ồn thì chắc cũng như nhau
đóng cửa civic nghe đã hơn grandis.

Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
QBee nói:
Hị hị nại viết về PS nữa hả mí bác! Cám ơn bác chủ đã khơi dậy niềm đam mê của em.

Em đang một mình một ngựa cày nát Tây nguyên, và dự định viết lên cái cảm nhận của mình về PS, nhưng chắc thôi quá vì thấy miễn bàn về PS. Đúng là k chê vào đâu được! Vote cho PS 4WD MT!

Hic! để sang tuần về đến SG vào Hãng kiễm tra lại xem có rớt con bù lon nào k nữa, rồi mới viết về nó.
P/s. Quốc lộ 14 đang bị B52 rải thảm, nên bác lào đi sedan thì suy nghĩ lại trước khi đi nha!

Thấy đánh giá PS đang là vua offroad trong các dòng SUV ở VN, bữa nào bác làm bài offroad Tây Nguyên anh em tham khảo chơi :D

Hạng B2
6/4/10
353
151
43
52
Hưng_Rèo nói:
QBee nói:

Thấy đánh giá PS đang là vua offroad trong các dòng SUV ở VN, bữa nào bác làm bài offroad Tây Nguyên anh em tham khảo chơi :D

Hazzii, bac la dan 91CKD?

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
manhcuong nói:
Lại PS nữa hả các bác? Em đã cho PS đi ở nhưng loay hoay không tìm được loại nào ưng ý, lại thu hồi về chạy tiếp, 2015 tính sau!
Đi PS em thấy sướng hơn xì vịt (trước em cũng sở hữu 1 em thế hệ 8), nhất là cái khoản đau đầu, đi đường nhựa nhám thì thôi rồi.
PS của em khi đạt ngưỡng 8 vạn thì tự nhiên mấy cái tật xấu từ trước cũng giảm gần hết. Em tăng cường thêm đôi giảm xóc sau của OME, thay thanh cân bằng trước của Ultraracing, giờ đi chắc nịch, phê quá!

Thế đằng ấy dòm đi dòm lại không được cái nào ngon hơn hả.

Nói rồi PS bèo thật nhưng trong tầm này kiếm ngon hơn khó lắm mà

Nhớ lần này đi thì tự sướng đừng chê nữa nhóe.

Hơi thân !!!!

duonglao nói:
manhcuong nói:

Thế đằng ấy dòm đi dòm lại không được cái nào ngon hơn hả.

Nói rồi PS bèo thật nhưng trong tầm này kiếm ngon hơn khó lắm mà

:DNhớ lần này đi thì tự sướng đừng chê nữa nhóe.

Hơi thân !!!!
Bác còn ở Bảo Lộc không Bác. Khoảng giữa tuần này em lên trên đó giao xe. Nếu có thì em mời Bác cafe...