Hạng F
5/3/05
8.718
72.019
113
đây
RE: Sên cam Dream thái chừng bao lâu thì thay?

thay sên cam đơn giản, cứ ra tiệm hoặc vào Head, không có rớt đầu mổ mình chi cả khỏi lo, chỉ cần soi dấu T trên mâm lửa lọt vô lỗ và lúc đó dấu đột trên bánh cam hướng lên đỉnh máy là ok thôi

cái hình trên nhìn giống của FuNeo nhẩy [8|] hay xe Tàu nhái mà ốc vít khiếp thế, chắc bọn Tàu nó ráp ẩu chứ sao gãy 2 con ốc đó đc

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/11/07
75
0
6

Nếu nó kêu lạch cạch thì thay.Còn lè xè thì bác thay bánh xe lòng( bánh xe cao su).Chất lượng sên cam bây giờ dở lắm,thay vào lại mau kêu hơn.

Hạng C
12/12/03
619
1.503
93
Vietnam _Thủ Đức

Trích đoạn: MicroChips

Trích đoạn: littlegod

@MicroChips: em bái phục bác! bác đi 40K mà chỉ co thay vỏ xe thì!
việc thay sen cam thì không phải bung đầu tè le gì đâu bác! nó chỉ mở mâm lửa và tí tí trên đầu thôi! xe em vừa mới thay xong sau 56K đây!

@PRUVU: E hơi ngu tí nhé bác: Con ốc tăng sên cam chỗ nào vậy bác?

Các bác chỉ giúp e, sáng T7 này e đem ra thợ rồi ngồi coi nó làm luôn, ko đúng lời các bác là e đem xe về liền.
Dream kô có chổ tăng sên cam bác à , mấy thằng cub mới có , nếu kô muốn thay bác có thể thay lò xo tăng cam , nhưng làm như vậy mau hư các bánh xe cao su , bác sĩ kô khuyên dùng

Hạng D
30/8/12
1.014
652
113
Re: RE: Sên cam Dream thái chừng bao lâu thì thay?

Chào bác, tầm 50.000km thì thay sên cam đc rồi nhé, mặc dù nó vẫn hoạt đồng tốt

Hạng B2
15/1/10
487
6
18
52

các bác nói sao, chứ su ghẻ của em bữa này 8 mưới mấy nghìn rồi đã thay sên cam lần nào đâu?

Hạng D
30/8/12
1.014
652
113

xeduaf1 nói:
các bác nói sao, chứ su ghẻ của em bữa này 8 mưới mấy nghìn rồi đã thay sên cam lần nào đâu?
Mặc dù xe bác vẫn chạy đc, nhưng phải thay khi nó vẫn hoạt động tốt, chứ chờ khi có trục trặc mới thay thì còn gì nữa

Hạng F
22/10/09
8.170
29.935
113

astrea nhà em thay hai lần đi total di dc 120 k km

Tập Lái
17/10/14
22
3
3
HCM
Em kính chào các bác

Các bác cho e hỏi tí ạ

Số là con Dream của e đã chạy được 7 năm, hơn 40k km rồi. Giờ có vẻ như là sên cam bị dùng. Nghe xè xè trong block máy ấy.

Mà sao e thấy mọi người đều khoe là Dream thái chạy 40k km ko hư sên cam được. Còn nói là xe hư sên cam là xe đã tã lắm rồi, gần như phải làm máy lại ấy.

E phân vân quá. E đi xe cũng khá kỹ, xe ko bị luộc gì đâu, từ đó giờ chạy hết 40k km chỉ có thay mỗi mấy cái ruột xe thôi, đến vỏ xe còn chưa thay nữa là.

Giờ phải bung đầu xe thay sên cam thì thấy cũng bực mình. Bực mình vì ai cũng nói sao phải bung đầu, hư tè lè rồi hả,...

Các bác cho e hỏi, thế trung bình xe các bác đi hết bn km thì phải thay sên cam. Thay sên cam có cần thay nguyên bộ gì gì như là thay nguyên bộ nhông sên dĩa ko ạ.

E cảm ơn các bác nhiều
Thay sên cam dễ mà . Tháo nắp tròn , tháo volang mâm lửa ra , tháo bánh cam , bánh lòng là thay được. nhưng có đủ đồ nghề ko ? Nếu ko phải tìm thợ uy tín , quen . Cứ đưa ra tiêm nói thợ xem lại sên cam , nhưng ko được rớt đầu . ko chịu thì dắt tiệm khác

Hạng B2
21/10/14
346
12.274
93

thay sên cam đơn giản, cứ ra tiệm hoặc vào Head, không có rớt đầu mổ mình chi cả khỏi lo, chỉ cần soi dấu T trên mâm lửa lọt vô lỗ và lúc đó dấu đột trên bánh cam hướng lên đỉnh máy là ok thôi

cái hình trên nhìn giống của FuNeo nhẩy [8|] hay xe Tàu nhái mà ốc vít khiếp thế, chắc bọn Tàu nó ráp ẩu chứ sao gãy 2 con ốc đó đc
Được thả nick chính dồi à.

Hạng F
22/10/09
8.170
29.935
113

Xe em astrea khỏang 60K là thay nhưng so với mấy chiêc xe honda thồ, vẫn còn êm chán
đúng rùi bác, thay xong máy êm hơn.. Astrea máy ko ngon bằng dream