Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
RE: SF máy dầu "nhậu" 16Lít/100km!!!

Như bác nói 3.0sd tăng tốc nhanh hơn 3.0si mặc dù máy nặng hơn ,vậy thì bỏ vào xe đua có ảnh hưởng gì đâu nhễ ? :D

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Thôi thế này, em không có ý định tranh cải gì với các bác cả ( các bác cứ xem lại các bài em pót phía trên hộ em nhé), em chỉ mang một số thông tin về máy dầu "thế hệ mới" để các bác tham khảo thêm , tránh tranh cải với nhau mà mất hòa khi ae.Em thấy topic này chiếm những 4 trang của bác Lơ thì phí tài nguyên của diển đàn quá roài:D, em xin tự nguyện rút lui vậy, các bác nào không vui với em thì xin bỏ qua cho ạ:).
Tiện thể thêm một dẩn chứng về việc "bốc " của máy dầu so với máy xăng "có cùng công suất cực đại", các bác có thể tham khảo thêm 2 em này ( có mặt ở vn mình cho nó gần gủi :D) sedan so sánh với sedan, cùng hảng xe cho nó tiện :)
BMW 525i ( máy xăng) có công suất cực đại 160 kw tăng tốc từ 0-100km/h mất 7.9 giây.
BMW 530d ( máy dầu) có công suất cực đại 160 kw tăng tốc từ 0-100 km/h mất 7.1 giây.
(Đó là em chưa kể đến yếu tố "trọng lượng" của 2 em nó đấy, em máy dầu nặng 1600kg so với em máy xăng nặng chỉ 1495 kg thui.).

Hạng C
16/3/05
574
1
18

@ Bác Vân Khánh,
Bác đặt niềm tin vào việt nam đệ nhất lá cải thì tuỳ bác.
Chỉ cần bác biết là mỹ nằm trong thiểu số các quốc gia có giá dầu cao hơn giá xăng.

Trích đoạn: vankhanhktpn

Giá Vnexpress.net cập nhật 2008 là giá dầu ở Mỹ cao hơn giá xăng . Bác" Bỏ Vợ 2003" cho cái giá từ 2006 trở về trước thì em tin ai ? Em tin VNexpresss.net ,hê,hế .:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

hơ hơ !!! ngoài ông RAV4 ra ở đây còn vài ông chạy CAP cùi bắp cũng vào góp vui. Sốt ruột quá, ông vankhanh cứ lôi máy xe đua ra là thế nào? ông có biết kết cấu động cơ xe đua nó làm thế nào không? Không biết thì phải học đã, concept làm xe đua hoàn toàn khác, không thể đem so với xe gia dụng được, mà nói cho nó nhanh là xe đua nó không chạy xăng cũng không chạy dầu mà là loại nhiên liệu đặc biệt, là một hỗn hợp khí nén dạng hơi, có thành phần "cồn" rất cao, được nén vào bình xe đua với tốc độ 10L/giây. Xe F1 nó uống tầm 50/70L nhiên liệu/100KM đấy.
Thích thì hôm nào tôi post một bài cho ông thế nào là động cơ xe đua F1 nhé. Chịu khó đón đọc.

Khái niệm độ bốc rất mơ hồ, nói ngắn gọn là cùng một loại xe, phiên bản máy xăng so với phiên bản máy dầu xem thằng nào lên 100KM/h trước thằng ấy thắng, (thế nhưng dung tích động cơ thì phiên bản máy dầu bao giờ cũng bé hơn) so sánh xe xăng với xe dầu cũng là phạm trù rất khó xác định, mà tốt nhất so luôn peer to peer (tay bo) hai xe cụ thể. Xe xăng rẻ tiền thì so thế DOG nào với xe dầu đắt tiền được?
3. Đơn cử so RAV4 2.4 với Santa Fe thì tôi chưa đi nên điếu biết nhưng cơ quan tôi có một chú vừa mua RAV4, sau đó ngồi lên SF máy dầu 2008, chạy Hải phòng về thì vò đầu bứt tai tâm phục khẩu phục là RAV4 thua bét nhè nhè.

@vankhanh: Ông bỏ chút thời gian ra đường ngồi đếm xem, hai xe ngang tầm tiền đấy, Toy thương hiệu danh chấn giang hồ đấy, Huyndai nó lại nghèo khổ điếu thèm bỏ $ ra quảng cáo, thế mà thì tỉ lệ Santa FE so với RAV4 có là 20/1 không nhé. Mịe dân VN NGU thật, có $ mà điếu biết tiêu. :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/3/05
574
1
18

Bác Ma hạ hoả tý đê.
Nhận thức là quá trình từ từ mà.:D
:D:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Tôi nghĩ mọi thắc mắc của bác Vân Khánh... đã được các bác Bugi, Bovo03, Maranelo giải đáp rõ ràng, nhân chứng, vật chứng đủ cả. Tốt nhất đề nghị Mod tạm dừng thread này ở đây, các anh em khác đọc và tự rút ra được kết luận, đúng ko các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.