Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
RE: shelby

@rac2r : em ở Vn bác ạ ;em cũng tiếc lắm vì chưa đc xem chương trình bác bảo ,đó là ct bên Mỹ hả bác ????(em hỏi ngu tý??) ,cái con sg mà nó bảo em đó ,con đấy hình như do chính shelby bắt tay vào làm ,và có chứ ký của ổng bên phần taplo bên trái bác à ;bác thử check hộ em chiếc này phát
à bác cho em hỏi luôn về chiếc shadrach mustang 2K6 ,nghe nói chiếc này khiếp lắm ;công suất từ 900 đến 1300hp ;chắc đánh bật cả bungatti mất ???[8|]

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hẹhẹ
chiếc đó thì nhìn qua là hết hồn với cái nằm ở dưới cái hood của nó

trông cứ như kinh kông.đúng nghĩa cơ bắp luôn:)

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com

@doanhnhi: Ồ mình ko có để í thằng Cage nói j chỉ nói theo cảm nhận vời muscle car thôi, cái nút bạn nói là công tắc bình NOS, hỗ trợ cho chiếc xe tăng tốc (nhưng 1 bình chỉ trùng bình khỏang 50-100 shot)

@bigdog: hồng có đâu, sao hạ mình vậy, Barret Jackson là chương trình đấu giá xe cổ collection của tụi nhà giàu hàng năm tổ chức 1-2 lằn thì phải
một số hình ảnh của chiếc Shadrach, twin turbo...nó ko đánh bật Buggati nỗi đâu vì mustang chỉ có giới hạn của nó, dù độ lên 950-1000hp nhưng torque vẫn ko thể bằng một engine stock đã là 1000hp, dù sao đi nữa mình cũng ko dùng hết bao nhiêu đó HP, cần nhiều thế làm j`, ko thực tệ vã lại càng nhiều Hp thì máy xe càng wear of nhiều hơn

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

@rac3r : cám ơn bác em đã hiểu rồi ;bác làm ơn cho em hỏi thêm 1 câu nữa nhé ;em thấy Mustang rất hay làm cầu cứng ,vì sao vậy ? em thấy cầu mềm hay hơn nhìu chứ ,và vì làm cầu cứng nên 2 bánh sau của Mustang là treo bán độc lập ;không phải là độc lập hoàn toàn ;em đọc 1 số sách thì em thấy họ nói là treo độc lập hay hon rất nhiều so với treo bán độc lập
1 bám đường hơn
2 êm hơn
Mustang theo em là 1 chiếc xe thể thao đích thực ;chuyên để chạy tốc độ cao ;vậy tai sao họ lại làm thế (đến bây giờ em vẫn chưa hỉu) mà trong khi đó các xe thể thao khác đều làm cầu mèm và treo độc lập 4 bánh hết ?? em chỉ nghĩ là hay kà khi độ lại xe họ lại chuyển từ cầu cứng sang cầu mềm và thay đổi hệ thống treo thành bốn bánh độc lập ??

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com

@bigdog: Cầu cứng là cái gì? có thể viết sang tiếng mỹ được ko vậy ? hay là nói nó nằm ở đâu, công dụng và hình dáng như thế nào thì mình mới biết được nó là cái j` [[&:] tại hơi bị dốt việt ngữ

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

@rac3r : em cũng 0 bít dịch ra tiếng Mỹ thế nào ,nói nôm na là nó trông giống 1 quả cầu hình tròn ,có 3 tay ;1 tay để bắt vào trục các đăng ;2 tay còn lại bắt vào 2 lap rồi nối ra 2 bánh sau ,bác hìu ý em rùi chứ ạ ;em thấy thông thường các xe du lịch hoặc thể thao xịn thường là, cầu sau là cầu mềm để 2 bánh sau treo độc lập ,cầu cứng hay làm cho xe tải và xe pickup hạng ruồi vì làm như vậy thì 2 bánh sa là treo bán độc lập ;nhu vậy rất là dở ,em nghĩ Mustang là 1 chiếc xe xịn mà tại sao họ lại làm vậy ,gầm sàn như thế là quá kém ,trông cứ như kiểu xe tải ý , bác cho em hỏi là nếu mình mua xe về có thể độ hệ thống treo sau thành độc lập hoàn toàn đc 0 bác ,em xin post ảnh 1 chiếc gầm của Mustang

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Trích đoạn: bigdog

@rac3r : em cũng 0 bít dịch ra tiếng Mỹ thế nào ,nói nôm na là nó trông giống 1 quả cầu hình tròn ,có 3 tay ;1 tay để bắt vào trục các đăng ;2 tay còn lại bắt vào 2 lap rồi nối ra 2 bánh sau ,bác hìu ý em rùi chứ ạ ;em thấy thông thường các xe du lịch hoặc thể thao xịn thường là, cầu sau là cầu mềm để 2 bánh sau treo độc lập ,cầu cứng hay làm cho xe tải và xe pickup hạng ruồi vì làm như vậy thì 2 bánh sa là treo bán độc lập ;nhu vậy rất là dở ,em nghĩ Mustang là 1 chiếc xe xịn mà tại sao họ lại làm vậy ,gầm sàn như thế là quá kém ,trông cứ như kiểu xe tải ý , bác cho em hỏi là nếu mình mua xe về có thể độ hệ thống treo sau thành độc lập hoàn toàn đc 0 bác ,em xin post ảnh 1 chiếc gầm của Mustang

@Rac3r : Bác này nói cầu mềm là independent suspension and cầu cứng là live axle

@bigdog : Những xe muscle như mustang thì nó có thể tạo ra nhiều HP, live axle dể độ hơn để chịu đựng hp hơn là independent suspension.

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

@nineeeleven : bác ơi ;nhưng em thấy có rất nhiều chiếc Muscle khác cũng xài independent suspension mà ;vd như corvetter ;Dodge Viper ;cả 2 chiếc này đều độ rất tốt ,và chassi của nó cũng thừa độ cứng để chịu đựng ??