Tập Lái
22/11/05
9
0
0
Cái xe của em mua được 8 tháng rồi, hồi tối nay chạy sao thấy nó hơi kì kì:
- Kèn xe (lúc mở máy nhưng không rồ ga) thì kêu nhỏ tí.
- Bật xi-nhan thì mỗi lần đèn xi nhan sáng thì cái đèn chính của xe lại giảm hẳn độ sáng.

Em không rõ là cái xe em đang bị gì nữa , mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ cho...... (không lẽ lại bị hết bình)

Và cuối cùng là em cảm giác là xe em hồi tối nay mỗi khi lên ga là cứ như bị thiếu thiếu hơi ấy ạ .....

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Shi 150.... Giúp em với !!!!!

Bác xem lại cái tiếp điểm chính của phụ tải hệ thống điện nhé ! Xe bác còn đề khởi động máy để đi được nghĩa là bình điện còn OK. Bác tìm ngay Relay đề có dây điện phụ tải ra bộ cầu chì, tháo ra chùi sạch sẽ, bắt chặt ốc vít là OK thôi! Sẵn kiểm tra các dây tiếp mass luôn là ổn.
Chúc bác vui, điện đóm đừng chập chờn nữa nhé !;)

Tập Lái
22/11/05
9
0
0

Hở, em không biết mấy cái đó nó nằm ở đâu ?

Mong bác đã giúp thì giúp cho trót .

Em cũng không biết là xe em có bị thuốc rồi không nữa.(em nghi wá)

Hạng B1
17/5/06
57
0
0
HA NOI

Có lẽ lọc gió của bác bị bẩn qúa rồi ,xe vợ tôi cũng bị nhưng không có đồ thay,tôi phải mua lọc gió của oto về chế,công +tiền đồ =30phút cắt dán +100.000VND

Tập Lái
22/11/05
9
0
0

Thật sự cám ơn sự quan tâm và giúp đỡ tận tình của các bác.

Nghe theo lời bác Automatic, em đã gỡ thử cái bình điện xe ra và gắn ốc lại <mấy con ốc ở chỗ tiếp điểm của các dây điện>. Kết wả: Con xe đã trở lại bình thường như lúc trước. Cám ơn các bác rất nhiều......

em chì còn 1 thắc mắc nhỏ: sao mà xe em nó 150 mà Vmã yếu quá các bác ạ, chỉ được chừng 90 là đứng kim rùi

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

thì nó ngốn xăng hơn thì phải chạy nhanh hơn chứ sao

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38