Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Rất nhiều cây đại thụ lớn cỡ như vầy

Em thấy ngôi đền này khó đi nhất, không hình dung được nó lớn bao nhiêu và đường đi lối lại cực khoái, lộn, cực khó ạ! ;-)))
Đứng dưới gốc và bắn 1 tấm lên trời coi sao

• Like
Reactions: Longld
Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Đi lòng vòng trong khu này, lạc tới lạc lui, rất thú vị nhưng cũng thấm mệt rồi! Tới đây thì tụi em ra về, như các bác thấy, từ 5h sáng tới giờ, tụi em đã đi qua rất nhiều đền trong đó có Angko Wat, Angko Thom (3 đền), nghắm thêm nhiều ngôi đền trên đường di chuyển và cuối cùng là đền Ta Pnohm, tổng thời gian khoảng 7 tiếng.
Sau đó đi kiếm chỗ ăn cơm, giấc trưa ở SR kiếm chỗ ăn hủ tiếu hơi bị khó, cuối cùng tụi em chạy về cái quán nằm ở ngay ngã tư đường quốc lộ 6 (Đường đi từ PP xuống SR và là con đường trung tâm nhất) cắt với đường Wat Bo ăn cơm trưa, 2 chai bia ăng ko, 1 canh chua cá lóc và 1 rau muống xào ... dầu hào, cũng ngon lắm, 2 suất cơm trắng nữa với tổng thiệt hại chỉ có 8USD.
Trở về khách sạn nghỉ ngơi, hẹn tài xế chiều 6h tới đón đi coi Show Apsara. EM sẽ post tiếp sau: Sô apsara + ăn Buffet (vừa ăn vừa coi từ 6h30 tới 8h30 là hết)!
Sáng hôm sau làm tour Biển hồ, chiều về ghé làng văn hóa dân tộc Cambodia gần KS, tối trả phòng và ra chơi ở khu vực chợ đêm tới 11h, 12h lên xe giường nằm về lại PP!
Một số chi phí: Angko 1 ngày 20USD/pax
Show Apsara + Buffet: 10USD/pax (đồ uống tính riêng), tới thẳng đây mua vé là 12 đô, tài xế quen của em dắt tới mua có 10 đô ;-)))
Biển hồ Cambodia: 15đô/pax (nghe nói bình thường là 20 đô, tài xế quen giảm còn 15đô, cũng hay).
Làng văn hoa dân tộc cambodia: 15 đô/pax, có thể đi từ 8h sáng tới 8h tối, có rất nhiều show diễn mang tính ... dân tộc, các kiểu nhà, mô hình thu nhỏ của đồi Udong, hoàng cung, tượng phật, tượng đài quảng trường độc lập ..., có xe đưa đi dạo loanh quanh với giá 7 đô xe / 30 phút!

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Cám ơn anh HaiSaigon đã xem hình và động viên.
Em sơ bộ thêm tý nữa về vấn đề thời gian đi lại và KS
Ban đầu dự tính của em là 3 đêm SR, đi và về trọn 1 ngày (2 cái ban ngày cũng phí), tuy nhiên, tới khi đặt vé thì SAPACO tư vấn cho em là đi về 12h khuya, tính đi tính lại em thấy cũng ok vì thời gian như vậy (3đêm + 2 ngày) là đủ, đỡ tiền KS 1 đêm ở SR và 1 đêm PP. Mà cũng chẳng có cách nào khác, thế là chơi luôn và thấy hợp lý!
Về cách kích hoạt sim 3G metfone thì các bác xem ở đây giúp em (http://www.otosaigon.com/threads/cac-bac-giup-em-di-siem-reap-3-dem-a-em-cam-on-truoc-nhe.8575225/). Nếu bác nào có nhu cầu sim 3G sẵn thì qua em cho mượn (còn 1GB Free 3G tới hết ngày 2/7 nhé các bác), còn thời hạn của sim thì tới 2037 nên em ... cho mượn thôi, hehehe! Qua biên giới chỉ việc lắp vào là xài ;)
Lúc nào rảnh em post tiếp ngày hôm sau cho tới lúc về! Em zọt!

• Like
Reactions: Longld
Tập Lái
9/5/15
31
5
6
37
bài viết của thớt em thấy quá chuẩn luôn ạ tại sao lại không chứ