Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: SIENNA -7 chỗ tuyệt vời

Trích đoạn: thangkt

Trích đoạn: mb_fan

Trích đoạn: lovecars

nhà em mới lấy 1 chiếc Sienna 2007 3.5 , 8 ghế, loại LE thôi. của 1 salon trên đường Trần Hưng Đạo, nhưng hiện giờ vẫn còn chục trặc 1 số vấn đề, nên chưa ra biển được. các bác cho em hỏi ngu 1 xíu :D : "em nghe ông chủ salon nói là dòng Sienna chì có số máy và số pin thôi chứ không có số khung, phải không ạ." ổng còn nói là "phải đăng kí , đó thuế trước bạ xong rồi, mấy chú xxx VN sẽ đục số khung cho em nó " .trả biết thực hư thế nào. trước mắt bây giơ là chưa đóng thuế được vì trong biểu thuế chưa có giá thuế cho Sienna 3.5, chỉ có cho loại 3.3 thôi.buồn thiệt :mad::mad:
Giá em nó là bao nhiêu vậy bác?[8|]
báo cáo bác là 66k chưa ra biển, bao chọn gói ra biển là 68k Mỹ, thấy cũng được nên múc luôn, hàng new 100%, từ Kia Mornig chuyển qua ngồi em này phê cực. đếm trên xe khoảng 1 chục cái bong bóng :D:D

Sienna mới giá 68k hả bác????? Khó tin quá. Em nghĩ đó là giá xe cũ mà. Còn số khung thì mình phải đục thôi, xe không có, vnexpress cũng nói về chuyện này rồi. Bác cứ hỏi các cò đăng kiểm ấy, xong tất

haha. không tin thì bác có thể đến Salon trên đường Trần Hưng Đạo , nằm ngay cạnh showroom của Fiat đấy ạ. hôm nhà em lấy con này thì họ còn 3 con nữa , new 100% giá 68K ra biển :):). ông chủ của Salon này đi chiếc xe Nissan giả cổ nhìn hay cực :D:D

Ý bác là salon 112 Trần Hưng Đạo á? Em vẫn không tin có giá đó đâu. Nếu có thì xe rất ít option, thậm chí có thể là xe standard

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

cách đây 2 tháng đi coi xe cho đứa em ở Salon Quê Hương có 1 con CE new 100% giá 65k thôi. Đời này bên Mẽo giá 27-29k thôi.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

bác thangkt cho vài tấm hình xe bác lên đi bác ! ;)

Hạng B2
9/9/06
199
0
16
53

Giá từ 65-68 với LE nhe. Bác nào không tin thì lên Western Ford ngay cầu An Lạc ấy, họ mới nhập về, nghe nói bán có bảo hành luôn.

Hạng C
30/12/05
616
9.676
93
k-home.vn

Trích đoạn: chain

bác thangkt cho vài tấm hình xe bác lên đi bác ! ;)
hehe. ok. để bữa nào em lấy được số sẽ chụp và post lên luôn 1 thể cùng với Kia Moring 50z-1111 , không các bác lại bảo em chụp xe ở salon :D:D. Đúng như bác mb_fan nói, xe level LE ít option lắm ,chỉ có : 1 cửa điện tự động, cửa hông còn lại và cửa sau thì hít bình thường. 10 bong bóng, 8 ghế nỉ :(, máy lạnh đến từng ghế ( lạnh cực :D) , mâm 16 ( không phải mâm đúc :( ) , ko sunroof :(, không cảm ứng lùi , không định vị toàn cầu, dàn âm thanh CD ( không biết có chơi được MP3 không, chưa test nữa, vì nhà không có chỗ để, nên đem ra bãi gửi rồi) theo em là cực good ( so với mấy con LD : Innova, Jolie. và Kia Morning, còn những con khác nhà em chưa có :D ) , có la bàn điện tử, không ốp gỗ tay lái. còn lại thì chẳng khác gì con Limited :) . nhà em định mua về sẽ đầu tư thêm cho em nó, trước hết là bộ ghế da và bộ mâm đúc 16. theo em dòng xe cho gia đình thì con này là cực good rồi. đi xem ở các Salon khác thì chỉ có loại 7 chỗ; nó thêm được cho mình bộ ghế da và bộ mâm đúc 16 ( em hỏi tên bán hàng thì hắn bảo là cả 2 cái này đều do VN lên :D ) thì nó hét đến 69k chưa bao ra biển. ặc ặc :)

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/12/05
616
9.676
93
k-home.vn

Thể theo yêu cầu của bác chain. em xin post mấy tấm hình lên. mới lấy được BKS ngày hôm qua. nhưng bận quá, bây giờ mới post lên được :):)
NHưng em xin các bác 1 điều là : EM ĐỀ NGHỊ CÁC BÁC KHÔNG ĐƯỢC BÌNH LUẬN VỀ CHỦ XE, GIA ĐÌNH CHỦ XE NHÉ ( Cái này em copy của bác mb-fan, nhưng đây là nói thiệt, không có ý đùa giỡn [8|])
Thông tin về xe:
Giá 66k, mua tại 112 Trần Hưng Đạo
Xe nhập Mỹ
Tình trạng : mới tinh

-Ngoại thất trước nhé các bác :

- Máy cũng khá đầy :)

- Dàn CD, có thể chơi các định dạng MP3/ WMA :

-Đồng hồ khá đẹp : xa xa có chú Cam 2007 đi đục số khung, con nhà em 15 ngày nữa mới được đục số khung :(

- La bàn điện tử, nhiệt kế điện tử, bảng điều khiển cửa :

- Các dãy ghế :

Em này chỉ có vậy thôi, các bác từ từ xem nhé :):):):)

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

xe này phải chở được 10 nhân ấy nhể rộng thía

Hạng B1
10/8/06
85
0
6

con này ko có điều chỉnh âm thanh trên volang hả bác?

Hạng C
30/12/05
616
9.676
93
k-home.vn

Trích đoạn: cucphu

con này ko có điều chỉnh âm thanh trên volang hả bác?
Có chứ bác, nó nằm trên vô lăng, về phía tay trái của tài xế nên bác không thấy, tối nay về nhà em sẽ post tấm đó lên luôn :)
@Duy siena : đúng là chưa có barem, chỉ mới tạm nộp thôi bác :)