Thảo Luật Chung Siêu dự án GS MetroCity

Hạng B2
11/10/09
209
101
28
Ổn rồi, GS đưa ra cách tập trung toàn bộ tiền đặt chỗ vào chủ đầu tư làm cho nhà đầu tư yên tâm rất nhiều vì: cách làm cũ các sàn cứ tự nhận mình là F1 rồi nhận tiền đặt chô lung tung, chủ đầu tư thì ko xác nhận gì cả.

Với cách làm này, GS biết có bao nhiêu nhà đầu tư đặt chỗ và phải có trách nhiệm với nhà đầu tư hơn. Còn sàn nào có Form đăng ký bản chính, hiểu đó là sàn chính thức được GS chọn. Các sàn ko có Form đặng ký bản chính mà tự nhận là F1 thì 100% là lừa để chiếm dụng tiền nhà đầu tư.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Ổn rồi, GS đưa ra cách tập trung toàn bộ tiền đặt chỗ vào chủ đầu tư làm cho nhà đầu tư yên tâm rất nhiều vì: cách làm cũ các sàn cứ tự nhận mình là F1 rồi nhận tiền đặt chô lung tung, chủ đầu tư thì ko xác nhận gì cả.

Với cách làm này, GS biết có bao nhiêu nhà đầu tư đặt chỗ và phải có trách nhiệm với nhà đầu tư hơn. Còn sàn nào có Form đăng ký bản chính, hiểu đó là sàn chính thức được GS chọn. Các sàn ko có Form đặng ký bản chính mà tự nhận là F1 thì 100% là lừa để chiếm dụng tiền nhà đầu tư.
Form bản chính là ntn. Chia sẽ đc ko a? Danh sách F1 có public hem nhỉ?

Hạng B2
11/10/09
209
101
28
Phiếu đăng ký bản chính được in offset do GS chuyển cho các sàn. Trên đó có đủ thông tin và ký 3 bên: GS, Sàn và người mua. Hiển nhiên khi ký chng thế thì sàn được GS công nhận

Tiền chuyển luôn cho GS

Tập Lái
Form bản chính là ntn. Chia sẽ đc ko a? Danh sách F1 có public hem nhỉ?

Theo Form cũ thì khách hàng tick vào 1 trong 5 đại lý F1 bao gồm : Savills, CBRE, Khải Hoàn Land, Era Vietnam và Thủ Thiêm Real. Còn đến bản chính thức thì lại khôngcó chọn mà ghi rõ ra. Em nghĩ cái này để chuẩn bị cho việc nếu có đại lý nào : bị loại hoặc bổ sung. Theo em biết hiện tại thì vẫn chỉ 5 đại lý trên.

Bản chính phụ thì ai cũng có được mà bác, file mềm và in màu ra thôi. Quan trọng là sàn nào sẽ nộp thông tin của khách và đưa về con dấu của chủ đầu tư nè. Như em trả lời bác trên thì hầu như khách đều biết 5 đại lý trên rồi. Đợt đầu các F2 khó sống. :p

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Sáng nay em chạy dạo 1 vòng quanh GS thì thấy có chiếc Fotuner chở mấy anh người Hàn đứng chỉ trỏ ở đường Pham Hữu Lầu, chắc sắp nóng rồi mấy bác :)

P/S : giờ nếu muốn cọc thẳng với chủ đầu tư thì tới đâu vậy mấy bác ?

Hạng B2
29/1/19
162
87
28
42
Sáng nay em chạy dạo 1 vòng quanh GS thì thấy có chiếc Fotuner chở mấy anh người Hàn đứng chỉ trỏ ở đường Pham Hữu Lầu, chắc sắp nóng rồi mấy bác :)

P/S : giờ nếu muốn cọc thẳng với chủ đầu tư thì tới đâu vậy mấy bác ?
Bác cứ ck thẳng CĐT luôn, em làm phiếu cho. Em bên F1 KHL. Nhưng giờ chỉ nhận biệt thự thôi nhé.

Hạng B2
8/2/12
229
891
103
Gì mà form đồ, đặt cọc thì phải chg tiền cho GS ở shinhan bank, sao mà các sàn lừa đc

Hạng B2
29/1/19
162
87
28
42
Gì mà form đồ, đặt cọc thì phải chg tiền cho GS ở shinhan bank, sao mà các sàn lừa đc
chính xác rồi anh, tiền vô CĐT rồi lo gì. Coi như gửi kg lãi đến tháng 9 quyết.