Tập Lái
4/6/20
9
8
1
37
Mình có 1 chút chia sẽ, dành cho các bạn đã mua dự án Signial của An Gia

Tin tức về Signial:
Về phần tại sao chưa xây: vì chưa có giấy phép xây dựng được cấp.

Vậy câu hỏi là mình có lấy lại tiền đã góp được không?
KHÔNG, vì theo điều khoản hợp đồng, thì hợp đồng sẽ diễn ra tới tháng 11/2020, nên nếu mình lấy lại tiền thì sẽ mất 10% ( phí thanh lý )

Tại sao An Gia ko xây, mà mình vẫn phải đóng tiền, và tại sao không xây mà đòi tiền thì ko được?
Vì: đóng tiền là nghĩa vụ theo hợp đồng đã ký, còn đòi tiền thì ko có nghĩa vụ đó theo trong hợp đồng đã ký.

Vậy nếu đến tháng 11/2020, Signial vẫn chưa xây? Thì có lấy lại được tiền ko?
KHÔNG, vì đó là dự kiến, mà dự kiến thì có thể thay đổi.

Theo luật xây dựng về nhà ở, thì nếu ko có giấy phép xây dựng thì ko được huy động vốn và không được bán với bất kỳ hình thức nào? Mà tại sao An Gia lại bán được?
Vì, hợp đồng các bạn đã ký vs An Gia, không phải là hợp đồng mang tính chất huy động vốn, đó là hợp đồng tự nguyện dân sự.

Vậy An Gia làm sai? Hay An Gia đang cố tình đưa khách hàng vào bẫy tài chính?
An Gia không sai, nhưng việc cố tình bán dự án khi chưa có giấy phép xây dựng là An Gia sai.

Mình tóm tắt như vậy? Mọi người ai mua Signial, hiện tại cân nhắc 1 tý xíu nhé ^^. Biết sâu và rõ hơn, mình sẽ từ từ giải đáp, chỉ là mới bắt đầu thôi.

Tập Lái
4/6/20
9
8
1
37
Các bạn nào đang mua dự án này, cẩn thận nha, hiện tại Chủ đầu tư An Gia đang cố tình ko xây, ko có giấy phép, cũng như không trả tiền đã đóng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: riversouth
Hạng C
23/12/18
593
200
43
43
Mình có 1 chút chia sẽ, dành cho các bạn đã mua dự án Signial của An Gia

Tin tức về Signial:
Về phần tại sao chưa xây: vì chưa có giấy phép xây dựng được cấp.

Vậy câu hỏi là mình có lấy lại tiền đã góp được không?
KHÔNG, vì theo điều khoản hợp đồng, thì hợp đồng sẽ diễn ra tới tháng 11/2020, nên nếu mình lấy lại tiền thì sẽ mất 10% ( phí thanh lý )

Tại sao An Gia ko xây, mà mình vẫn phải đóng tiền, và tại sao không xây mà đòi tiền thì ko được?
Vì: đóng tiền là nghĩa vụ theo hợp đồng đã ký, còn đòi tiền thì ko có nghĩa vụ đó theo trong hợp đồng đã ký.

Vậy nếu đến tháng 11/2020, Signial vẫn chưa xây? Thì có lấy lại được tiền ko?
KHÔNG, vì đó là dự kiến, mà dự kiến thì có thể thay đổi.

Theo luật xây dựng về nhà ở, thì nếu ko có giấy phép xây dựng thì ko được huy động vốn và không được bán với bất kỳ hình thức nào? Mà tại sao An Gia lại bán được?
Vì, hợp đồng các bạn đã ký vs An Gia, không phải là hợp đồng mang tính chất huy động vốn, đó là hợp đồng tự nguyện dân sự.

Vậy An Gia làm sai? Hay An Gia đang cố tình đưa khách hàng vào bẫy tài chính?
An Gia không sai, nhưng việc cố tình bán dự án khi chưa có giấy phép xây dựng là An Gia sai.

Mình tóm tắt như vậy? Mọi người ai mua Signial, hiện tại cân nhắc 1 tý xíu nhé ^^. Biết sâu và rõ hơn, mình sẽ từ từ giải đáp, chỉ là mới bắt đầu thôi.
CDT này kỳ vây ta?

Hạng B2
2/11/17
232
95
33
33
CDT này kỳ vây ta?
Ông cố An Giả này bao nhiêu lần phốt từ trước giờ rồi mà các bạn sale cứ ra rả bài hợp tác với nhật rồi uy tín bao nhiêu năm các kiểu, bán giá trên mây, nhà bàn giao khác nhà mẫu, tiện ích bàn giao ko như cam kết, cư dân ý kiến cho giang hồ lùa cư dân, hiếp dâm con heo, đẩy bà già xuống biển (j/k),....:D

• Haha
Reactions: runaway2310