Hạng C
23/12/18
593
200
43
43
Đúng là An Gia đang chạy thêm công năng khách sạn cho dự án Signial đó anh. Em ví dụ cho thuê căn Signail được 6tr/tháng thì khoảng hơn 15 năm là anh đã hoàn lại vốn. 25 năm còn lại là anh ở Free chưa kể được gia hạn thêm.
Còn nếu lấy 1ty2 chia đều 40 năm thì mỗi ngày anh tốn 83k/tiền nhà, tương đương 2tr5/tháng.
Với 2tr5, em tin là không thể kiếm được căn nhà trọ/căn hộ nào có tiện ích như Signial.
Và đương nhiên, nếu được gia hạn thêm thời gian thì số tiền đó còn ít hơn nữa.
Thật ra dự án này nhắm tới tầm khách có tài chính vừa phải, khách tỉnh có nhu cầu mua nhà Sài Gòn.
Chứ anh chị mua dự án sở hữu lâu dài, mà chất lượng công trình 40-50 năm, được nhận lại khoảng bồi thường được bao nhiêu đâu.
Signial là do Cotecons xây với công nghệ toàn bộ Bê tông không dùng gạch, thì chất lượng công trình tối thiểu cũng hơn 60 năm chưa kể tiện ích chủ đầu tư cung cấp.
Bác nên phân tích thêm yếu tố khấu hao căn hộ, đầu tư thêm nội thất, trang thiết bị nữa (căn hộ sau 5 năm bắt đầu xuống thấy rõ),....

Hạng B2
5/11/14
102
91
28
haha
haha bởi em nói, cái này cho ai có nhu cầu mua ở. Chứ mấy anh có hơn 1 tỷ, có nhà phố rồi thì không phải phân khúc khách hàng của dự án này. Nhiều tiền thì có nhiều sự lựa chọn hơn. 1 tỷ 2 mà mua trả góp, nhà phố ai cho trả kiểu vậy mấy anh :D Ít tiền nên kiếm cái nhà với tiện ích ổn ổn thôi.

kết luận là khách sẽ đợi có người mua, cdt xây xong hết rùi lại hỏi thuê :D

12/10/07
2.646
10.496
113
Bác nào muốn mua hãy nhìn kỹ cái mặt bằng sàn, đếm thử một sàn có bao nhiêu căn đã nhé. Dân mà ở đầy thì khác gì cái tổ ong đâu.

Hạng B2
5/11/14
102
91
28
Bác nào muốn mua hãy nhìn kỹ cái mặt bằng sàn, đếm thử một sàn có bao nhiêu căn đã nhé. Dân mà ở đầy thì khác gì cái tổ ong đâu.
cùng suy nghĩ với bác.

có ng bạn chia sẻ là mô hình này bên bangkok khá phổ biến, 1 sàn rất nhiều căn 1 PN như vậy. toàn mấy bạn trẻ trẻ single. Chả biết ở sg có hút khách giống vậy không nhưng pháp lý và pricing thì thấy có vẻ chưa ổn.

12/10/07
2.646
10.496
113
cùng suy nghĩ với bác.

có ng bạn chia sẻ là mô hình này bên bangkok khá phổ biến, 1 sàn rất nhiều căn 1 PN như vậy. toàn mấy bạn trẻ trẻ single. Chả biết ở sg có hút khách giống vậy không nhưng pháp lý và pricing thì thấy có vẻ chưa ổn.
Người Bkk đã hình thành được văn hóa sống chung cư từ lâu, cho nên chắc là không có vấn đề.

Người TP vốn là dân tứ xứ, văn hoá nhiều dị biệt, lối cư xử kém, ở chung cư mà như sống ở làng, thiếu tôn trọng hàng xóm và môi trường sống... Cái này là thực tế tôi gặp phải nên rút ra kinh nghiệm xương máu: Từ giờ trở đi, nếu không có tiền mua chung cư hạng sang thì dẹp, xuống đất mà ở chứ không bao giờ chấp nhận sống trong ổ chuột trên cao.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Đó là góc nhìn của bác thôi ạ. Gần 1000 căn Signial đã có khách book trong lúc chúng ta vẫn đang thảo luận có nên mua Signial hay k :D:D

dân đầu tư lâu năm suy tính rủi ro và dòng tiền tính toán kỹ lắm bác, ko hùa theo đám đông vì những quảng cáo hoành tráng đâu kể cả nó rẻ.

Tập Lái
26/3/19
41
7
8
35
dân đầu tư lâu năm suy tính rủi ro và dòng tiền tính toán kỹ lắm bác, ko hùa theo đám đông vì những quảng cáo hoành tráng đâu kể cả nó rẻ.
Kh e cũng nghĩ kỹ lắm bác nên chỉ chọn đc căn tầng cao thôi bác ạ

Tập Lái
26/3/19
41
7
8
35
Biết đâu sau này có tin 1000 người cầm băng rôn, hehe
Just kidding
E tin là viễn cảnh này sẽ k xảy ra. Nguyên khu của An Gia mà An Gia để dân treo băng rôn thì chỉ có mà loạn :D:D

Hạng B2
5/11/14
102
91
28
Dự án này vậy chỉ dành cho mấy anh dư nhiều tiền (1 tỉ 1.2 tỉ để không) có máu cờ bạc muốn đánh vào khả năng sở hưũ 40 năm sau. Cơ mà mấy anh thích đánh bài thì không có đợi nổi lâu vậy đâu.

Còn mấy bạn có nhu cầu thật mà trong tay chỉ có 1-2 tỉ thì trông cho dự án xây xong rồi đi thuê cho nó lành. Thuê đến hôm nào ko thích thì dọn đi chỗ khác chứ chả phải dính dáng gì đến tận 40 năm.

Phải nói thêm 1 cái là đây là 1 phép thử hay. Mình cũng muốn đợi xem mô hình này sẽ ra làm sao. Sản phẩm thị trường bds càng phong phú càng nhiều lựa chọn cho khách!