PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Cám ơn các bác điều hành đã mu toàn bộ quán cà phê sang forum mới. Cám ơn thật nhiều.

Sau đây để tái khai trương, bổn quán xin mời các bác thưởng thức chân dung các ẻm (đương nhiên là ẻm xe rồi, chứ ẻm kia thì xấu lắm, không bằng "ao ta" đâu các bác ạ [&o]) mà bổn chủ thu vào ống kính sau vài ngày bụi đời lăn lóc nơi đảo quốc tay lái nghịch :D

-----------------------------------------------------------------

Trước tiên là "nói về" Toyota, cái nhãn hiệu mà hầu như tồn tại ở bất cứ nơi nào có cái sự 4 bánh. Em Corolla trông rất ngầu và dữ, mập mạp khỏe khoắn.

Sing du ký

Sing du ký

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16
RE: Sing du ký

Nữa đi bác, mới có một ẻm mà

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Thỉnh thoảng mới thấy một em Camry, còn đa số là Corolla, điều này chứng tỏ dân VN mình giàu hơn vì camry chạy đầy đường :D

Sing du ký

Có em bảy chỗ này hơi lạ, thấy nó có chữ ZISK hay sao đó:

Sing du ký

Sing du ký

Bác Ế Vợ làm gì nóng thế, sao hôm nay nó chạy chậm thế không biết [&o]

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Nó là Toyota Wish, chính là tên khu vực của loại Toyota Picnic (nhãn hiệu toàn cầu) sản xuất tại Thái Lan

http://www.toyotawish.com/

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

chiếc corolla nhìn cái đuôi giống mắc nợ ở việt nam quá> dúngk hong các bác!

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
49
Vietnam

Hehehe... em cũng vừa về tuần trước... chỉ tội không chụp hình thôi... nhưng đứng ở Orchard khoảng 30' thì theo em thống kê thì nhiều nhất là Lexus RX300, RX330... sau đó là lác đác vài con BMW 745, 760, M3, X5, Peugeot 206 roadster, Mer SLK320...

Corolla thì nhiều nhưng Altis thì chỉ thấy vài chiếc mặc dù kiểu dáng bên ngoài không khác nhau lắm. Camry thì bề ngoài cũng giống vn mình nhưng đèn pha thì hơi xếch lên nên trong cũng đẹp hơn

Xe gia đình thì em thấy Toyota Prius, Matrix; Ford Focus, VW Golf, Mazda 2...

Em cũng thấy một con Mazda 3 ở ngoài rồi... nhìn cũng đẹp, nhưng không ấn tượng như đàn anh Mazda 6 lằm.

Nếu đất của xe dữ dằn thì mình nghĩ HK ngon hơn Sing nhiều [8|]

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Cám ơn bác vuhn2509 đã sửa chữa thông tin :)

Nói về 7 chỗ dạng wagon thì Toyota xuất hiện nhiều với chiếc Picnic, chiếc này đời cũ hơn thành ra còn tên Picnic :D:

Sing du ký

Còn về 7 chỗ loại MPV (multipurpose, gầm cao) thì Previa cũng rất thông dụng, chiếc này tôi cũng thấy hay đậu ở đường Nguyễn Huệ.

Sing du ký

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Ptson nói chính xác,

Sing không phải là đất của xe dữ, vì dạng xe nhỏ hơn 2.0 chiếm đa số. Chỉ có cái hơn VN mình thôi, vì toàn xe Nhật và rất ít xe Hàn Quốc. Chú ý lắm mới thấy được Hyundai Matrix, loại lớn hơn Matiz bên mình một chút, còn Daewoo thì tuyệt tích giang hồ luôn.

Sing du ký

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Trong lúc chờ bác "slow post" em làm một bài cho khỏi sốt ruột. Bên Sing vẫn có Deawoo đấy bác ạ, em chụp hẳn hoi nhé, ít nhất có Nubira và lanos nhưng nó ngon hơn và design hơi khác bên ồinh. Em chụp ở carpark chỗ Bugi Vil (gần ga MRT).

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Tấm này để tặng bác Lâm, Hải Nguyễn và những ai đang vầy duyên với em gái Spectra. Các bác thấy nó có thua Lacetti tí nào đâu [8D]

Sing du ký