Hạng C
25/12/16
696
79.550
93
Sinh trắc vân tay để hiểu được tính cách, khả năng của con để định hướng tương lai. Có đúng không các anh chị?
Lần đầu mình nghe cụm từ " sinh trắc vân tay" cách đây mấy năm là từ 1 anh bạn đang làm hồ sơ xin đi nước ngòai, ảnh nói bây giờ làm hồ sơ phải lên Lsq làm sinh trắc vân tay mày ơi, con nít dưới 14t thì khỏi. Rồi sau đó ảnh lên, chỉ đơn giản là lấy dấu tay, còn sau đó làm gì thì hok biết.
Tra gú gồ thì thấy vẽ vời nào là vân tay thể hiện thiên hướng não bộ nên có thể định hướng tương lai nọ kia, thật sự mình thấy làm cha mẹ chỉ cần nuôi dạy con tốt, hướng dẫn con biết hành xử đúng sai, chan hòa với mọi người ,dạy con lòng nhân ái, biết yêu thương quan tâm người thân trong gia đình, cố gắng học hành là ổn rồi, tương lai là của con, cứ để nó tự chọn đi , đừng đặt ý thích, kỳ vọng của cha mẹ lên vai của con. Cha mẹ chỉ nên giúp đỡ, hỗ trợ, đừng định hướng.

Hạng D
4/12/14
1.906
89.497
113
53
Hó hó, Can và Mỹ đều lấy vân tay của em, chắc đó bọn coder khác nhau nên kết quả khác nhau :)

Trùm Cô
27/11/07
855
46.955
93
Kinh nghiệm mình là nên làm nếu cực rẻ, hồi mình làm được off 50pt còn 1tr2. Điều kiện nữa là chỉ làm nếu không kỳ vọng vào nó :D

Đối với nhu cầu ít ỏi của nhà mình như vậy thì vân tay đã giúp khẳng định thêm những quan sát trước đây về con, giúp xác định thêm 1 điều mình còn băn khoăn. Nói chung chỉ giúp hiểu thêm về con, còn định hướng tương lai là chuyện dài hơi.

Diamond Hand
7/10/11
572
9.184
93
Đồng nghiệp vợ làm làm gì nữa, phải làm cho trẻ em
Mà phụ nữ thì cứ nói, em đang trục trặc với chồng/bạn trai, có lo lắng tiền bạc thì chả 100% đúng, gật sái cổ
E viết gấp nên thiếu, đồng nghiệp vợ e làm
sinh trắc vân tay cho con họ. :D

• Like
Reactions: Johnnie371 and VHMK