Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Còn sân sau VN đang xâm chiếm nốt VN giờ sắp đầy xe tàu giống xe máy hùi xưa

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bác thớt nên xem lại thông tin.

Bảng top 10 cuả bác đúng. Nhưng các brand ngoại chiếm trên 60% thị phần, các brand TQ chỉ chiếm 38% Thị phần. Chưa tính xe nhập khẩu nguyên chiếc trong bảng này.

Bác thớt có thể nhầm lẫn giữa thị phần của brand ngoại và số lượng các brand ngoại rồi. Tôi cung cấp nguyên link gốc đây. Các bác vào đọc tiếng Anh và cộng trên bảng là biết thông tin bác thớt ngược 180 độ. Có dịp đến shanghai các bác đếm xe trên đường hầu như toàn xe brand ngoại.

Nhân tiện các bác ngó qua Brilliant, hãng chiếm thị phần cực nhỏ, đã thế chỉ ngay trong 2019 mất 70% thị phần chủ yếu do các phàn nàn của người TQ về chất lượng của V7. Cụ thể là có 57% số xe bị chảy dầu. Bác nào không tin, GG đánh giá của TQ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/16
1.993
2.640
113
46
Nhân tiện các bác ngó qua Brilliant, hãng chiếm thị phần cực nhỏ, đã thế chỉ ngay trong 2019 mất 70% thị phần chủ yếu do các phàn nàn của người TQ về chất lượng của V7. Cụ thể là có 57% số xe bị chảy dầu. Bác nào không tin, GG đánh giá của TQ.

Y chang ngày xưa với xe máy của khựa. Sau 1,2 năm sử dụng nào là xì nhớt, gãy cổ, đề không nổ,... đến cái xe máy đơn giản còn thế mà các con giời vẫn sẵn sàng bỏ vài trăm triệu ra mua ô tô của Tàu khựa bẩn bựa được thì hay thật

• Like
Reactions: NEWDRIVER
Hạng D
6/12/14
1.337
1.295
113
dân VN ghét hàng khựa là lý do khác chứ không phải bảo thủ nhé, cứ mang về đi, gặp biến cố lớn dân nó vào đốt showroom hỏi sao xui:mad:
Bạn nói đúng.

Tập Lái
25/3/20
8
23
0
47
Sao ad lúc này nói về khựa nhiều quá vậy, nó sao kệ nó đi bác tính nói dân tình mua xe nó để nó lấy tiền mua đạn bắn ngư dân mình ah.

• Like
Reactions: papacon
Tập Lái
14/4/20
11
3
0
33
Xe tàu chuẩn bị về Việt Nam rồi. Đưa xe cùi bắp V7 gì thăm dò, cho tiền mấy thằng rv xe. Cái xe thương hiệu nằm 57/90 tầm đó mà khen ngớt. Bó tay bọn nó

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Nghe mồi như xe Chị Na sắp đổ bộ vậy... mà việc này làm em nhớ câu chuyện Quay Tào thời xưa...!!!

Hạng D
28/6/13
1.028
1.266
113
HCM
Xe Tàu vào cũng tốt mà mấy bác, thêm sự cạnh tranh để giá của mấy hãng được cho là ăn dày phải giảm xuống, ăn ít lại. Các bác vừa ko thích xe Tàu lại vừa ko thích bị ăn dày thì khó nhỉ. Vai trò của xe máy Tàu ngày xưa cũng tương tự, nhờ nó mà có con Wave Alpha giá = 1/3 nhập Thái đó.

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.383
17.968
113
Lâm Đồng
Bác thớt nên xem lại thông tin.

Bảng top 10 cuả bác đúng. Nhưng các brand ngoại chiếm trên 60% thị phần, các brand TQ chỉ chiếm 38% Thị phần. Chưa tính xe nhập khẩu nguyên chiếc trong bảng này.

Bác thớt có thể nhầm lẫn giữa thị phần của brand ngoại và số lượng các brand ngoại rồi. Tôi cung cấp nguyên link gốc đây. Các bác vào đọc tiếng Anh và cộng trên bảng là biết thông tin bác thớt ngược 180 độ. Có dịp đến shanghai các bác đếm xe trên đường hầu như toàn xe brand ngoại.

Em cũng băn khoăn vụ này lắm nhưng chưa biết lý giải sao. Carsalesbase cho VW đứng top 1 với 3 triệu xe, nhưng Marklines lại bảo xe TQ tiêu thụ cả 10 triệu chiếc.

Mà 2 đơn vị thống kê đều rõ ràng và chi tiết. Bác có cao kiến gì không ạ?