Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/9/12
1.060
22.321
113
Sài Gòn
Nếu lỗ vậy (1,5 tỉ/ 320m2) không lẽ bây giờ 1m2 = 10,4 triệu?

Nhà Bè bác ui.

Bác k tính lãi ngân hàng hơn 3 năm nay à? Nó đóng đâu 3 tỏi rồi, ôm số tiền này đi gởi lãi năm bao nhiêu? Nếu vay thì còn chết nữa...

giờ gởi bán cò nói chỉ 11,5 mới ra hàng được.

Nhà Bè bác ui.

Bác k tính lãi ngân hàng hơn 3 năm nay à? Nó đóng đâu 3 tỏi rồi, ôm số tiền này đi gởi lãi năm bao nhiêu? Nếu vay thì còn chết nữa...

giờ gởi bán cò nói chỉ 11,5 mới ra hàng được.

Bạn bác tính vại thì chuẩn quá rồi!

Em có anh bạn hơn tuổi, dân kim loại quận 10, mua nhà LTK quận 10, giá hơn 700 cây vàng, lúc vàng 1260 = 8.9 tỉ, vay góp ACB 350 cây. Lúc vàng lên 4500, còn nợ 280 lượng. Nếu bán nhà trả vay lúc vàng 4500, thì coi như mất luôn gốc 350 cây + lãi vay trả trong 3 năm.
Thiếu gì người mua đất dự án, nếu tính lãi vay và cộng mất giá tính trên m2 thì coi như mất luôn lô đất đó bác.
Chuyện của bạn bác chưa có gì cá biệt và đặc biệt đâu. Bảo bạn ấy đừng si nghĩ làm gì, giữ gìn sức khỏe làm chuyện khác hay hơn.

Hạng D
2/9/12
1.060
22.321
113
Sài Gòn
Bạn bác tính vại thì chuẩn quá rồi!

Em có anh bạn hơn tuổi, dân kim loại quận 10, mua nhà LTK quận 10, giá hơn 700 cây vàng, lúc vàng 1260 = 8.9 tỉ, vay góp ACB 350 cây. Lúc vàng lên 4500, còn nợ 280 lượng. Nếu bán nhà trả vay lúc vàng 4500, thì coi như mất luôn gốc 350 cây + lãi vay trả trong 3 năm.
Thiếu gì người mua đất dự án, nếu tính lãi vay và cộng mất giá tính trên m2 thì coi như mất luôn lô đất đó bác.
Chuyện của bạn bác chưa có gì cá biệt và đặc biệt đâu. Bảo bạn ấy đừng si nghĩ làm gì, giữ gìn sức khỏe làm chuyện khác hay hơn.

Bạn bác mua nhà 700 que thì là dân khá tinh hoa rồi, tính toán chắc như thần, nhưng, lại nhưng, có câu người tính k bằng trời tính bác hỉ ?!

VC thằng bạn e thuộc loại siêu kỹ, vậy cũng bị. 1,5T làm cả đời như e cũng chưa có, huhu... Cũng may là VC nó làm ăn được, số này chưa bằng lương 1 năm của vợ nó ! Sống dở... Ý của e là trong ngoặc kép thôi bác, VC nó vẫn vui vẻ bình thường.

thanks bác !

• Like
Reactions: Wuyến
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.911
113
Sài Gòn
Nhà Bè làm gì có dự án nào của Đức Khải?
Chắc là VC bạn bác Nam BK mua Era Town nằm tận cùng Q.7 chỉ cách Nhà Bè 1 cây cầu Phú Xuân. Dự án này chào bán hình như đầu 2009 thì phải. Giá khởi điểm 14-15 chưa thuế.
Lúc trước mình cũng nghe sale giới thiệu êm tai lắm vì con đường danh vọng Nguyễn Lương Bằng nói dài ra Phú Mỹ Hưng.

2VC bạn bác mua dự án này, không vì con đường này em đi đầu xuống đất.

Sau gần 5 năm thấy nó cũng bắt đầu khởi công sang lắp...bùn rồi. Chắc còn far far away...
Giá hiện tại thấy chào bán cũng 14-17 triệu/1m2, nhưng giao dịch "thật" không biết bao nhiêu và có ai mua bán gì không...

Status
Không mở trả lời sau này.