npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.479
2.240
113
48
TP.HCM
RE: So sánh Altis 2008 vớ Civic

Ôi giời, bác nào nói xe nhiều số không hơn xe ít số thì cứ việc lấy xe máy hay xe hơi ra thử, xem như xe có 1 số thôi. Để số 1 mà chạy hoài là cảm được ngay đó mà :)

Hạng C
28/7/07
534
41
28

Chiều nay đi làm về em gặp 2 em New Corolla 1 đen 1 nâu , quả thật thấy tận mắt rồi mới thấy Civic của mình tăng giá là đúng các bác nhỉ?
PS : ủa mà tại sao To chỉ nhắm đến Civic mà hơn thua thôi mà không quan tâm đến những hãng xe khác các bác ?

Last edited by a moderator:
jan
Hạng B2
23/2/08
248
0
16
Hà Nội

Trích đoạn: lm1mt

Chiều nay đi làm về em gặp 2 em New Corolla 1 đen 1 nâu , quả thật thấy tận mắt rồi mới thấy Civic của mình tăng giá là đúng các bác nhỉ?
PS : ủa mà tại sao To chỉ nhắm đến Civic mà hơn thua thôi mà không quan tâm đến những hãng xe khác các bác ?

Vì Civic đang là vô địch về doanh số ở phân khúc này mà bác! Ai mà chẳng thích lật đổ nhà vô địch!:D

Hạng F
5/3/05
8.718
73.030
113
đây

ngày xửa ngaỳ xưa honda - Toy có dây mơ rễ má hay kiêng nể nhường nhịn nhau (chắc vì thế mà Toy không làm xe 2b:D), một ngày HD bảo anh Toy cho em xin tí thị phần đưa con Vịt (civic) vào VN, Toy vốn ăn dày lâu cũng nặng túi rồi nên bẩu "ừ, cho mày bán", nhưng... từ con Vịt xấu kí bỗng cất cánh thành Thiên Nga bán ào ào khiến "quả dưa" Altịt "tịt" không kịp ngáp!

dễ hiểu ngày nay Toy ra Altis mới cũng nhằm mục đích biến Vịt về lại thành ...vịt, thế nên các thông số đưa ra cứ phang vào Vịt cũng dễ hiểu, mà không phang Vịt thì phang ai, fòcụt ư :D, Fò cụt thì ăn đứt Altis trên mọi phương diện (trừ thương hiệu và doanh số) thì còn so làm gì nữa, mà nó cụt rồi thì kệ nó, lôi nó lên so khéo người ta lại đổ sang mua cụt đang discount thì lại = tiếp thị không công cho Fò cụt à ;)
Trích đoạn: lm1mt

Hạng D
29/6/04
1.115
9.255
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Trích đoạn: Langtugia1988

Vì sao DD70 có 3 số trong khi Dream 100 có 4 số mặc dù cuối cùng maxspeed cũng là 80-90km/h .Càng nhiều số càng phức tạp tốn công tốn của nhưng bù lại nó mang lại cảm giác cho người lái chứ sao .Dễ hiểu mà .
Trích đoạn: altis_1234

vi` sao civic lại 5 cấp trong khi đó altis lai 4 cấp,acoc hộp số 6 cấp mà camry 5 cấp,HD cấu tạo vây. đê tương đương với công nghệ VVT -I của to thoi,chứ chẳng có ji` nổi trội hơn cả mà bác đem am ss
Dzụ này em ko rành lắm mà nghe hơi lạ ![8|]

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

em thấy khoảng sáng gầm của Civic so với hình dáng tổng thể xe rất ko cân đối ^^, đáng nhẽ thiết kế tròn như vậy thì gầm phải thấp xuống hơn nữa

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: kanz_min

em thấy khoảng sáng gầm của Civic so với hình dáng tổng thể xe rất ko cân đối ^^, đáng nhẽ thiết kế tròn như vậy thì gầm phải thấp xuống hơn nữa
Em nghe nói Civic ráp ở VN phải nâng gầm lên cao cho phù hợp với đường sá VN đó bác.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: songnguyen

Em nghe nói Civic ráp ở VN phải nâng gầm lên cao cho phù hợp với đường sá VN đó bác.

vâng thế thì cũng phải sửa lại 1 tí chứ trông nó cứ bất cân đối thế nào ý, thiết kế xe là 1 kết cấu vuốt cong từ đầu cho tới phía sau, tự nhiên gầm cao nhổng lên,nếu mà lắp body's kits ko thôi ko hạ gầm thì trông như cái bánh mỳ ý: bác HP độ gầm thấp xuống cái chiếc xe đẹp hẳn ra :)

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Trích đoạn: songnguyen

vâng thế thì cũng phải sửa lại 1 tí chứ trông nó cứ bất cân đối thế nào ý, thiết kế xe là 1 kết cấu vuốt cong từ đầu cho tới phía sau, tự nhiên gầm cao nhổng lên,nếu mà lắp body's kits ko thôi ko hạ gầm thì trông như cái bánh mỳ ý: bác HP độ gầm thấp xuống cái chiếc xe đẹp hẳn ra :)
Ke ke:):D

Hạng B2
20/6/05
233
3
0
HCM

Trích đoạn: bugi

Trích đoạn: altis_1234

vi` sao civic lại 5 cấp trong khi đó altis lai 4 cấp,acoc hộp số 6 cấp mà camry 5 cấp,HD cấu tạo vây. đê tương đương với công nghệ VVT -I của to thoi,chứ chẳng có ji` nổi trội hơn cả mà bác đem am ss

Ủa, bác nói vậy là sao bác?! so sánh giửa hộp số (5 cấp và 6 cấp) thì em hiểu gồi :D, nhưng so sánh giửa hộp số và công nghệ của máy thì em không biết ý bác nói giề?!:D
Vì nếu về công nghệ của máy móc thì Honda có VTEC có chức năng giống như công nghệ VVT-I của Toyota.

Công nghệ ra làm sao em o biết ... e chỉ biết là thử Civic 2.0 với Altis & Camry 2.4 ... thì lúc nào Civic 2.0 cũng thắng đề pa...

Last edited by a moderator: