Hạng B2
21/1/13
371
99
28
lethituyetthuan nói:
Cảm nhận riêng em  Honda CRV 2.4 hơi bị ồn

Dạ không phải riêng mà nói chung CRV hơi ồn mợ à!

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
cũng đang lăn tăn 3 chiếc này, nhưng may mắn gặp các sale cũng lịch sự dễ thương như Phước (honda), Khuê ( Mazda), gần đây gặp mấy em Renault (đi tổ chức even ngang Cần Thơ) cũng thế, nhưng sau khi đọc cái thớt này không biết mấy bác trên kia là sale của ai thấy nản thiệt, thật tình mà biết của hảng nào là dù giá nó tốt chất lượng có cao, chắc cũng xin kiếu, biết đâu mua rồi cần gì mà nói cách đó chắc tức trào cơm luôn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/3/12
264
59
28
MDF nói:
cũng đang lăn tăn 3 chiếc này, nhưng may mắn gặp các sale cũng lịch sự dễ thương như Phước (honda), Khuê ( Mazda), gần đây gặp mấy em Renault (đi tổ chức even ngang Cần Thơ) cũng thế, nhưng sau khi đọc cái thớt này không biết mấy bác trên kia là sale của ai thấy nản thiệt, thật tình mà biết của hảng nào là dù giá nó tốt chất lượng có cao, chắc cũng xin kiếu, biết đâu mua rồi cần gì mà nói cách đó chắc tức trào cơm luôn
Haizz..đúng là sâu làm rầu nồi canh rồi, có gì bác bỏ qua cho nhá, hôm gặp bác cùng vợ cả và f1 tụi em rất là vui, bác thân thiện đúng chất miền Tây, hy vọng là khi nào có dịp lên xài ghềnh bác quá bước sang thăm bên em để em đáp lễ bác cái ạ, trân trọng!

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Em thấy giá quá cao cho 1 con xe nhập từ Hàn mang quốc tịch Pháp! Cũng như GM, xe mác Mỹ đấy nhưng người ta có xem nó như xe Mỹ đâu.

em cũng vote cho Honda, thứ nhất về giữ giá là vô địch rồi (em nghĩ cái này là quan tâm nhất vì hầu như ai có xe sau vài năm cũng đổi xe), bán cực dễ, còn xe Mazda bán cũng dễ có đều mất giá, còn xe Renault phần này là yếu nhất.
Còn nếu bác thêm 1 tý tiền nữa em mua Venza cũng là lựa chọn hợp lý đó bác. Đơn giản - đẹp - đi ai cũng nhìn, sau này bán có thể lời.
Đúng là CR-V liên doanh hơi bị ồn giống Civic,
Còn về Venza và CRV thì sao các bác.
Em kinh doanh nên đánh mạnh về yếu tố kinh doanh sau này.
Có gì ko hài lòng mấy bác bỏ qua.
Cũng là cho vui thôi ạh.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: chubbyboy
manhcuong nói:
Em thấy giá quá cao cho 1 con xe nhập từ Hàn mang quốc tịch Pháp! Cũng như GM, xe mác Mỹ đấy nhưng người ta có xem nó như xe Mỹ đâu.
GM là GM, Renault là Renault bác ạ. Không thể đánh đồng như vậy được. Xe không chỉ mang cái mác mà là xe Pháp thực thụ. Còn cái giá theo như em thấy hiện nay là quá rẻ. Chẳng có ai nói Iphone Trung Quốc gắn Mác Mỹ cả phải không bác?
speedIT nói:
em cũng vote cho Honda, thứ nhất về giữ giá là vô địch rồi (em nghĩ cái này là quan tâm nhất vì hầu như ai có xe sau vài năm cũng đổi xe), bán cực dễ, còn xe Mazda bán cũng dễ có đều mất giá, còn xe Renault phần này là yếu nhất.
Còn nếu bác thêm 1 tý tiền nữa em mua Venza cũng là lựa chọn hợp lý đó bác. Đơn giản - đẹp - đi ai cũng nhìn, sau này bán có thể lời.
Đúng là CR-V liên doanh hơi bị ồn giống Civic,
Còn về Venza và CRV thì sao các bác.
Em kinh doanh nên đánh mạnh về yếu tố kinh doanh sau này.
Có gì ko hài lòng mấy bác bỏ qua.
Cũng là cho vui thôi ạh.

Mỗi xe có một cái hay riêng, em không tranh luận về giá cả bán lại, vì thực chất xe Renault khách hàng đi đều rất hài lòng và chưa ai có ý muốn bán lại cả. Hơn nữa là thương hiệu mới ở Việt Nam. Nhưng cái cam kết chính là chất lượng chiếc xe mà khách hàng sở hữu cũng như mức độ an toàn cao nhất mà chiếc xe mang lại.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
SM5 - Koleos, những chiếc xe được sản xuất ở cùng 1 nơi mang 2 logo với giá bán ở 2 thái cực! Nếu không có TT20 thì Koleos có bán được chiếc nào không khi các salon ngoài nhập SM5 về với giá bán chưa tới 2/3 giá Koleos hiện tại?
Thôi thì các bác cứ tranh thủ bán cho người chưa biết đi nhé!