Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
So sánh vớ vẩn
Anh oai vệ bước xuống từ ghế sau chiếc xe đầu bảng của Toyota chẳng hơn chui ra từ chiếc bét bảng của Merc à.
Đầy thằng dân chơi nửa mùa nhìn con số 180 lại bĩu môi :D
em đang đi con sedan cao cấp nhất của mitsubishi Việt Nam đây, Attrage cvt full. Cảm thấy oai mà tụi city vios accent nhìn em bằng ánh mắt lạ thường

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
  • Bảo dưỡng tốn hơn là điều dĩ nhiên. Trách anh bác sao không tìm hiểu kĩ trước khi xuống tiền.
  • Nổ 2 lốp là chuyện xui xẻo, xe nào cũng có thể bị trừ khi xe không chạy bằng lốp cao su như xe tăng, xe lửa.
  • Hiện tại Camry 2.5Q 2019 đi lướt cũng có mức lỗ 300tr so với mua mới.

=> Những dữ kiện anh đưa ra, mà hầu hết theo lời “ông anh” kể không đủ để kết luận được điều gì.
Bác nói đúng 1 nửa
Nổ lốp là do "ăn ở" ;)
Nhưng nổ xong có an toàn ko lại là chuyện khác. 1 chiếc xe bình dân thì nổ lốp có thể mất lái cà khịa con lươn, hôn đít xe tải... Còn 1 chiếc an toàn thì có thể kiểm soát dễ dàng hơn với hệ thống phanh, hệ thống lái, khung gầm...
Ngoài ra chưa kể đến nếu nhỡ cùng hôn mông xe tải, húc cây... Thì khung gầm chắc chắn, an toàn hơn sẽ giảm thiểu tổn thương cho lái xe. Ngoài ra e cũng ko muốn nhắc đến vụ túi khí vì mỗi xe có một kỹ thuật đâm khác nhau ;))
Ps: là e thì e sẽ chon camry, vì e vẫn đang phải nặn lội kiếm ăn. Còn người chọn Mẹc thì nên là người có điều kiện kinh tế dư dả, hoặc có hậu phương vững chắc.
Nên đúng ra bài so sánh này ko nên có để ae cãi nhau.
Camry: rộng rãi + ăn chắc mặc bền + lịch sự
C class: an toàn + cá nhân + sang chảnh

Hạng B2
6/4/07
320
170
43
vnexpress.net
  • Bảo dưỡng tốn hơn là điều dĩ nhiên. Trách anh bác sao không tìm hiểu kĩ trước khi xuống tiền.
  • Nổ 2 lốp là chuyện xui xẻo, xe nào cũng có thể bị trừ khi xe không chạy bằng lốp cao su như xe tăng, xe lửa.
  • Hiện tại Camry 2.5Q 2019 đi lướt cũng có mức lỗ 300tr so với mua mới.
=> Những dữ kiện anh đưa ra, mà hầu hết theo lời “ông anh” kể không đủ để kết luận được điều gì.
E có kết luận gì đâu
Chỉ nêu hiện thực là bảo dưỡng rất đắt, lốp Runflat nên các tỉnh rất khó kiếm chỗ thay phải cẩu về HN.
Các bác có đk chơi mer rất nhiều mà :D

Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
e thì múc ngay e Cam ko lăn tăn suy nghĩ, em Cam ví như cô vợ thuần nết, đảm đang khi sống lâu ko chán và e vẫn phục vụ mình còn Mer như mấy nàng hot girl khi đủ tiền nuôi e thì e happy khi hết tiền ko cho e vô hãng thay đồ thì e nhức đầu sổ mũi khi đó mình phục vụ e chứ e ko phục vụ mình , thỉnh thoảng vẫn có mấy e Mer bán lại giá rớt muốn xỉu luôn

• Like
Reactions: Huboss
Hạng C
22/4/13
538
325
63
Em già rồi nên em chọn Cam nhưng cố thêm tí nữa thì em lên hẵng E250 ex

• Like
Reactions: Lqanh