Hạng F
22/7/13
8.972
40.195
113
Trc đây ko có vinmec thì khám ở đâu!? Đâu gần thì khám thôi, cccj cũng Vin nhảm vl

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Ko, hay người cao tủi có chế độ vậy, tía má em khám vậy mà, tuần rồi về quê ổng mới cho xen kết quá xét nghịm các kiểu
Anh có tờ giấy gì nói cái đó của BHXH chi trả không?

Hạng C
19/8/13
536
7.291
93
58
Bv Thống Nhất chuyên khám BHYT cho cấp cán bộ, nếu sổ khám của ba anh màu vàng thì thuộc nhóm cán bộ nên được khám và cấp thuốc khá tốt.
Dương
Anh có tờ giấy gì nói cái đó của BHXH chi trả không?
Haha, em đâu rành, nhưng nếu ko khám BHYT thì em sẽ là người đưa tía má đi khám anh ơi.
Tía má em hầu như ko khám dịch vụ, vì BHYT 100%, loại trung cao gì đó.
Hồi xưa có sổ ở Thống Nhất, nên hay lên khám trên này, bây giờ về tỉnh rồi, muốn lên Thống Nhất phải bv tỉnh giới thiệu lên, nên ko lên nữa, khám ở quê thôi.
Mà em cũng ko rành, chỉ biết là toàn khám BHYT thôi, nửa năm khám sk tổng quát 1 lần

The Hulk
18/12/17
401
38.352
103
Ba em hơn 70, nay muốn khám tổng quát. Ổng nói đi Thống Nhất khám bằng BHXH nhưng phải xếp hàng.

Em kêu sao ko khám Vinmec cho gần, khám dịch vụ cần chi BH.

Mấy anh chị thấy Vinmec khám được ko ạ? Hay nên khám Bv nào? Mong nhận lời khuyên.

Cảm ơn mọi người nhiều nha!!!
Nếu không ngại tốn tiền thì đến Vinmed khám cũng OK mà, khi khám ra bệnh rồi thì tùy, nhẹ nhẹ thì ở Vinmed điều trị luôn, còn bệnh nặng tí thì quay lại Thống Nhất hoặc chổ nào tin tưởng hơn cũng không muộn.

• Like
Reactions: BatCong
Hạng B2
7/10/16
192
5.573
93
Bv Thống Nhất chuyên khám BHYT cho cấp cán bộ, nếu sổ khám của ba anh màu vàng thì thuộc nhóm cán bộ nên được khám và cấp thuốc khá tốt.
ba mình cán bộ nghèo... Nhưng sao thấy vụ xếp hàng dữ lắm nên mình mới ko cho đi...

• Like
Reactions: songoi
Hạng C
25/12/16
696
79.455
93
ba mình cán bộ nghèo... Nhưng sao thấy vụ xếp hàng dữ lắm nên mình mới ko cho đi...
À, lúc khám BHYT thì hok có hỏi vụ giàu ngèo đâu anh :D:D

Nếu đạt chuẩn cán bộ thuộc diện BHYt ở Thống Nhất ( sổ khám bệnh màu vàng) thì khám ổn lắm nhen.

• Like
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Có chứ. Khám định kỳ lun, cán bộ mới có chế độ này.
Mấy anh đưa thử cái thẻ khám cho em biết em đi khiếu nại với chứ, bảo hiểm y tế đóng tùy sức mà sao chế độ người này khác người khác được.

Hạng C
12/6/09
844
7.476
93
Ở BV Thống nhất thì khoa cán bộ cao cấp mới OK. Phòng ốc sạch sẽ máy lạnh, điều trị thuốc men tốt. Còn bhyt bình thường thì cũng tạm vậy thôi, lúc nào cũng đông, xếp hàng rồng rắn.

• Like
Hạng D
3/1/12
1.556
5.126
113
tp.hcm
Bên BVTN có khám dv ( cổng số 4 ) ngay vòng xoay LTK+ LLQ.nếu muốn khám nhanh buổi sáng thì đi sớm lấy STT...còn nếu không xét nghiệm máu thì đi buổi chiều tầm 2h vắng hoe, phòng khám dv thấy khá tốt, còn chất lượng thì mình không biết...

• Like