Tầm giá 1,3 tỷ đồng, các bác sẽ chọn xe nào?

• Toyota Camry 2.5Q 2022

Bình chọn: 61 43,6%
  • VinFast Lux A2.0 Cao cấp

Bình chọn: 79 56,4%

• Total voters
    140
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Xem mãi thì Cam chỉ cân được hộp số cũng 8 cấp như ai, mà cái hộp số của ZF thì nặng gấp 2, lắp trên Lux A và BMW 3,5,7, Bentley, …

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng C
6/3/11
832
581
93
giá = nhau thì chơi camry
mà giá lăn bánh đang chênh căng thế thì chọn Lux

phh
Tập Lái
10/3/21
5
1
3
45
Tiền lăn bánh của Camry 2.5Q để lăn bánh Lux SA full vẫn dư tiền. Thế nhưng rất nhiều người sẽ vẫn chọn Camry đơn giản vì người ta thích hoặc quen dùng. Hy vọng Lux A sớm có bản facelift thì mới thực sự bá đạo trong phân khúc!

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Xem bài tới cuối mới thấy cái Turbo Lux gọi theo tít là cái cao sang hơn cái hút tự nhiên nhưng...nhìn xa 1 chút đi, nó sẽ tốn tiền nuôi hơn đó.
Lux A ngon vậy thì sao ko đem qua Mỹ mà chơi Camry, thử xem thằng nào chết.
Bảo dưỡng tốt thì turbo bền cũng ko kém N/A đâu bác.
Còn câu chuyện đi US là 1 câu chuyện khác, đâu phải cứ ngon là đc đi :D

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Em đang đi lux A base đc 1 năm thấy đầm chắc, lái sướng, xăng ăn ổn, có điều nội thất chật và cái màn to quá, giảm sóc có vẻ cứng, PM update giờ ngon rồi ko thấy lỗi lầm gì ngoài việc mất giá, tri ân như hạch làm giảm giá trị con xe.
Trước đó e từng mua và sử dụng : moring, i10, mazda 3, cruze, fortuner, pajerosport new .
Giờ thấy con lux này hiện đang lái thích nhất.
Còn giờ nếu bỏ 1t3 thì em sẽ mua santafe :D chứ nội thất camry đời này có quả màn thấy nó vô duyên quá.
Bác thêm chút tiền lập trình lại cho cái động cơ đi bác, đảm bảo con Lux làm bác hết hồn luôn. Còn con xe này em chắc chắn bác không mua vì nội thất của nó, nên giờ than thở cũng hơi phi lý chút. Đi xe lâu rồi thì quan trọng là xuống xe an toàn và không say xe, chứ nội ngoại thất chẳng còn thời gian mà quan tâm nữa.

• Like
Reactions: trungMU
Tập Lái
5/2/19
45
37
21
33
Bác thêm chút tiền lập trình lại cho cái động cơ đi bác, đảm bảo con Lux làm bác hết hồn luôn. Còn con xe này em chắc chắn bác không mua vì nội thất của nó, nên giờ than thở cũng hơi phi lý chút. Đi xe lâu rồi thì quan trọng là xuống xe an toàn và không say xe, chứ nội ngoại thất chẳng còn thời gian mà quan tâm nữa.
Riêng về động cơ em thích để theo của hãng cho yên tâm. Cái chính ko mua cam là thấy nó đắt ạ . Chứ cái màn nó ko bị nhô lên e thấy hay hơn. Tầm 960-970 cho bản thấp nhất là em múc ấy chứ

Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Lux bán được chủ yếu là giá mềm. Cam và Lux bằng giá xem bao nhiêu ngưòi mua Lux thay vì Cam?

• Like
Reactions: NBH