Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
đảo KC thì tách biệt nên an ninh chắc chắn tốt, view về TP đẹp, ngay khúc sông rộng nên thoáng mát, nếu giá tầm 80tr view sông là ổn rồi, có điều xây các block khá gần nhau (có thể do mình nhìn từ ngoài vào). khu TML mình nghĩ tiềm năng chắc sẽ ok, hiện còn hơi vắng
Nếu có dịp bác ghé vào thử sẽ ko thấy ngộp đâu ạ. Toàn dự án 8ha cho khoảng 1200 căn hộ nên nội khu rất rộng và thoáng. Mình cứ hay đùa với ông xã là nếu Đảo KC có biển nhân tạo chắc mình sẽ ko đi Hồ Tràm nữa vì hồ bơi ko đẹp như ở Đảo :))). Mình nghĩ tầm giá này cho tiện ích như vậy là quá ổn. Nhưng ở bên này phải chấp nhận đi ôtô vì sau 6g tối đường khá vắng, tương lai hi vọng ổn hơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cnfan and pamken
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Hiện tại nước ngoài ở EH nhiều hơn bác ạ, Đảo KC cũng có nhưng ko nhiều bằng đâu
Anh bậy rồi. ĐKC là khu chuyên cho expat thuê đấy. Nếu nói toàn khu City Horse so sánh với ĐKC thì đúng chứ 1 mình cái EH thì tuổi gì mà đòi so về lượng thuê ở expat với ĐKC.
Không chỉ về số lượng mà chất lượng expat ở ĐKC cũng hơn hẳn EH. Toàn Director, Manager ở đây không.

• Like
  • Wow
Reactions: MrReel and Misa85
Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
Anh bậy rồi. ĐKC là khu chuyên cho expat thuê đấy. Nếu nói toàn khu City Horse so sánh với ĐKC thì đúng chứ 1 mình cái EH thì tuổi gì mà đòi so về lượng thuê ở expat với ĐKC.
Không chỉ về số lượng mà chất lượng expat ở ĐKC cũng hơn hẳn EH. Toàn Director, Manager ở đây không.
Ồ vậy hả bác? Cái này em mới biết luôn á. Chỉ biết là bước xuống nhà xe sang ngập trời, có lần mua xôi ủng hộ hàng xóm được ship bằng Audi :)))

• Like
Reactions: fireprince
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Ồ vậy hả bác? Cái này em mới biết luôn á. Chỉ biết là bước xuống nhà xe sang ngập trời, có lần mua xôi ủng hộ hàng xóm được ship bằng Audi :)))
Muốn biết chính xác anh cứ việc hỏi dân cò căn hộ quanh khu Q2, tụi nó sẽ nói anh nghe tỷ lệ dân expat ở hai khu như thế nào. Với tụi chuyên gia/kỹ thuật viên thì tụi nó hay giới thiệu về EH, còn dân Man/Director tụi nó toàn lùa sang ĐKC. Đây là điều tớ nghe từ miệng con nhỏ sale từng kiếm khách cho tớ thời tớ còn cho thuê nhà bên Lex.

• Like
Reactions: Misa85
ldl confirmed
Hạng B2
20/3/19
116
238
43
36
Dạ, hèn chi đập hộp như điên :). Thôi trả thớt lại cho chủ thớt nhé. Hiện tại mình đang ở DKC, nếu chủ thớt có gì muốn hỏi cứ inbox. Chúc thớt kiếm được nhà như ý.
Bạn cho mình hỏi phí quản lý ở ĐCK bn m2 vậy?thanks

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Em thấy
Nếu có dịp bác ghé vào thử sẽ ko thấy ngộp đâu ạ. Toàn dự án 8ha cho khoảng 1200 căn hộ nên nội khu rất rộng và thoáng. Mình cứ hay đùa với ông xã là nếu Đảo KC có biển nhân tạo chắc mình sẽ ko đi Hồ Tràm nữa vì hồ bơi ko đẹp như ở Đảo :))). Mình nghĩ tầm giá này cho tiện ích như vậy là quá ổn. Nhưng ở bên này phải chấp nhận đi ôtô vì sau 6g tối đường khá vắng, tương lai hi vọng ổn hơn.
tính ra 1 hộ dân sở hữu 88 m2 ah.
So với EH 1 hộ 60 m2.
Nhưng bên EH thì thuộc sở hữu cư dân.
Còn bên DKC là của cư dân hay của cđt vậy bác

• Like
Reactions: Misa85
Hạng B2
31/3/17
221
336
68
21k/m2 chưa VAT bác. Tính VAT vào tầm 1$/m2.
đảo KC thì tách biệt nên an ninh chắc chắn tốt, view về TP đẹp, ngay khúc sông rộng nên thoáng mát, nếu giá tầm 80tr view sông là ổn rồi, có điều xây các block khá gần nhau (có thể do mình nhìn từ ngoài vào). khu TML mình nghĩ tiềm năng chắc sẽ ok, hiện còn hơi vắng

Không biết tin đăng tren BDS.com thế này có thiệt k? giá < 80tr/m2
======
Kẹt vốn kinh doanh, cần bán gấp căn hộ 1PN + 1 phòng làm việc:
  • DT: 83m2.
  • Full nội thất cao cấp.
  • View đẹp lung linh. Ban công hướng ra trực diện sông Sài Gòn.
  • Cửa hướng Bắc, ban công hướng Nam thoáng mát.
  • Đang cho thuê 20 triệu/tháng đến cuối tháng 8/2020.
  • Giá bán gấp 5.2 tỷ thương lượng. Cam kết giá rẻ nhất khu vực có 1 không 2.

* Không có nhu cầu ở, cần bán gấp căn hộ 2 phòng ngủ:
  • DT: 92m2.
  • Full nội thất cao cấp.
  • View đẹp lung linh. Ban công hướng ra trực diện sông Sài Gòn, Bitexco Quận 1, Landmark 81 siêu đẹp.
  • Giá bán gấp 6.2 tỷ. Cam kết giá rẻ thật 100%, có 1 không 2 so với những căn cùng vị trí.

* Bán nhanh căn 2 phòng ngủ tháp Maldives Tháp sát sông Sài Gòn nhất:
  • DT 91m2.
  • Nhà nội thất cơ bản.
  • Đang cho thuê dài hạn 20 triệu/tháng.
  • View sông hướng ĐN thoáng mát.
  • Bán nhanh giá 6.5 tỷ, cam kết tốt nhất khu vực.

* Bán nhanh căn 2PN view hồ bơi 2300m2 siêu đẹp:
  • DT 91m2.
  • Nhà full nội thất cao cấp mới 100%.
  • Tầng thấp view hồ bơi xanh mát.
  • Bán nhanh giá chỉ 5.5 tỷ - 5.9 tỷ thương lượng.

====

Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
Em thấy

tính ra 1 hộ dân sở hữu 88 m2 ah.
So với EH 1 hộ 60 m2.
Nhưng bên EH thì thuộc sở hữu cư dân.
Còn bên DKC là của cư dân hay của cđt vậy bác
Mình ko biết bên EH diện tích tổng khu và số lượng căn hộ. Bên DKC thì 8ha cho khoảng 1250 căn nên 1 căn tầm 64m2 đất đó bác.

Chỉnh sửa cuối: