Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: So sánh Civic và Focus đi mấy Bác.

Focus là xe được Ford ban đầu sản xuất chuyên cho thị trường Châu Âu, thiết kế do chi nhánh Ford tại Đức đảm nhiệm. Với việc sở hữu các nhãn hiệu khác nhau từ Aston Martin, Jaguar đến Volvo, Mazda v.v. thì Ford hiện là công ty có tính toàn cầu bậc nhất trong thế giới xe hơi. Vì thế nếu Focus có sử dụng linh kiện từ Mazda thì cũng là chuyện bình thường, mà máy móc Mazda cũng là loại được đánh giá cao đấy chứ, có ai bảo Maz không bền đâu!
Đọc báo chí thấy nói Focus rất thành công, và thực tế ở châu Âu em thấy chạy cũng khá nhiều. Trong khi đó tại đây hãn hữu lắm mới gặp một chiếc nhãn hiệu Honda, chứ đừng nói gì đến Civic. Thị trường xe hơi Châu Âu có tiếng là tinh tế, khó tính nhất thế giới, vậy mà Focus thành công được thì chứng tỏ nó không đến nỗi nào. Còn thực sự Focus có hơn Civic không thì... không bít:D:D:D.

Hạng B2
28/12/05
207
2
18

Focus 4 cửa tinh tế và sang hơn hợp với người cứng tuổi một tý (khoảng trên 30). Civic gấu hơn hợp lớp trẻ hơn 30. Còn lại, mỗi loại xe đều có đặc trưng riêng của xe mỹ và nhật mà ta đã discuss nhiều rồi (eg. một thằng đầm, đi sứơng nhưng tốn nhiên liệu, một thằng bền, tiết kiệm nhiên liệu nhưng rung, xóc, dễ say etc).

Hạng B2
28/12/05
207
2
18

Xin bổ xung thêm, tớ old rồi hay đau lưng nên bỏ phiếu cho Focus. Cố gắng không thiên vị tuy nhiên không bao giờ coi design la strong point của bọn nhật.

Hạng B2
29/1/05
131
0
16

Tầm tiền đó thì em mua CỤT. Chán VIC lắm chắc rồi nó cũng như Fu II

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: escape 23

Xin bổ xung thêm, tớ old rồi hay đau lưng nên bỏ phiếu cho Focus. Cố gắng không thiên vị tuy nhiên không bao giờ coi design la strong point của bọn nhật.
Xin lỗi bác 1 tí trước khi hỏi, bác đã đi bao nhiêu loại xe của Nhật và Mỹ rồi ạ ...
Có thể đánh giá 1 vài kiểu xe nào đấy, chứ nói chung chung thì e là không đúng :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Focus S trẻ trung & rất xì po, tăng tốc nhẹ nhàng, phù hợp giới trẻ :) chỉ có điều giá thì hơi chát 1 tí :(

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40

Mấy bác cứ so sánh hoài,theo em thì lấy luôn hai con mà đi cho khỏe,Mà nói thật em vẫn thích Focus S hơn,Giá vẫn rẻ hơn Civic 2.0.
Còn máy của Focus là công nghệ đức 100%.

Hạng B2
28/12/05
207
2
18

[Có thể đánh giá 1 vài kiểu xe nào đấy, chứ nói chung chung thì e là không đúng]

Theo em thì ngược lại: nói chung chung là đúng, chỉ có một số kiểu xe nào đấy có thể đặc biệt.

T
TamPhan
Guest

Focus S lái rất đầm nhưng tăng tốc chậm lắm các bác ạ!(theo em thì còn tệ hơn Maz Pre nữa). Còn Civic thì em sẽ thử trong thời gian sớm nhất,mong các bác chỉ dạy thêm ạ!:D