Hạng D
2/4/11
1.259
493
83
Mình không rành nhưng ngoài đường có chiếc Fiesta nhìn rất đẹp nhưng có chiếc lại rất xấu

Tập Lái
25/10/11
1
0
0
Nói chung nếu nhu cầu đi trong phố thì đúng là Fi là lựa chọn ok, em cũng đang đau hết cả đầu vụ chọn Focus hay Fi đây ạ, nhưng có lẽ sẽ mua Fi vì nó hợp với nhu cầu nhà 1 gấu và 1 F1, tinh ra mua Focus rộng hơn nhưng có mấy khi đủ tải, chủ yếu chỏ Gấu là chính, Fi thì hiện đại hơn, nói tổng thể thằng Fi hơn Focus ở nhiều mặt, kém cái là bé hơn và yếu hơn do máy 1.6 ko bằng 1.8. Về độ ồn thì em nghĩ xe cỏ thì cũng sêm sêm thôi . còn với Yaris em nghĩ con này ko có cửa gì đâu ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/11/10
231
2
0
37
tu nhi nói:
Mình không rành nhưng ngoài đường có chiếc Fiesta nhìn rất đẹp nhưng có chiếc lại rất xấu
một đứa nó giống mẹ... một đứa nó giống ông hàng xóm nên nó thế hay sao vậy bác...

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
E thấy có 1 bài của Ms Huyền gì đó nói là nhà có cả 2 chiếc Yaris & Fiesta comment cũng khá khách quan & cụ thể đó.
E thấy Bác gì đó nói hay nhất : cm đọc lấy tham khảo, sau đó tự thử & cảm nhận rồi quyết định. Đôi khi yêu rồi thì kệ thằng nào nói gì thì nói các Bác nhễ :D! như e thích dòng Nokia 8800, dùng hết Sirroco lại đến Arte, đi đâu cũng bị người ta chửi ngu: kiểu dáng cổ xưa, máy nặng, chức năng chẳng có gì, chụp hình xấu tệ lại o đèn, pin đời Sirroco trở về trước dở tệ....thế mà e vẫn yêu:D! cứ xài!

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC
LK nói:
E thấy có 1 bài của Ms Huyền gì đó nói là nhà có cả 2 chiếc Yaris & Fiesta comment cũng khá khách quan & cụ thể đó.
E thấy Bác gì đó nói hay nhất : cm đọc lấy tham khảo, sau đó tự thử & cảm nhận rồi quyết định. Đôi khi yêu rồi thì kệ thằng nào nói gì thì nói các Bác nhễ :D! như e thích dòng Nokia 8800, dùng hết Sirroco lại đến Arte, đi đâu cũng bị người ta chửi ngu: kiểu dáng cổ xưa, máy nặng, chức năng chẳng có gì, chụp hình xấu tệ lại o đèn, pin đời Sirroco trở về trước dở tệ....thế mà e vẫn yêu:D! cứ xài!
nhà em cũng có 1 em yaris để cho papa chạy đi làm, Fiesta cũng đang trong tầm ngắm để em lấy làm first car theo tiêu chí "An Toàn -Tiết Kiệm - Phục vụ tối đa mục đích sử dụng".

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Em đọc nhiều bài trên diễn đàn thì thấy Ford Fiesta có nhiều lỗi (xì phốt láp, hư hộp số, thấm dầu máy...). Ai đời xe mới như thế mà toàn mắc lỗi trọng làm em mất cảm tình.
Em cũng ghét Toy vì lợi dụng thương hiệu làm giá cao quá so với bản thân cái xe (đĩ già đòi giá cao).
Cứ như xe Hàn, cứ im lìm cải tiến, khắc phục điểm yếu của 2 ông lớn trên, rồi sẽ có ngày "châu chấu đá voi" cho mà xem...

Hạng C
26/9/12
935
192
43
F1 nói:
Em đọc nhiều bài trên diễn đàn thì thấy Ford Fiesta có nhiều lỗi (xì phốt láp, hư hộp số, thấm dầu máy...). Ai đời xe mới như thế mà toàn mắc lỗi trọng làm em mất cảm tình.
Em cũng ghét Toy vì lợi dụng thương hiệu làm giá cao quá so với bản thân cái xe (đĩ già đòi giá cao).
Cứ như xe Hàn, cứ im lìm cải tiến, khắc phục điểm yếu của 2 ông lớn trên, rồi sẽ có ngày "châu chấu đá voi" cho mà xem...
Bác ví dụ mà em nghe ghê quá...kakaka
Sao các bác bỏ qua chiêc Mazda 2 nhỉ?.. Em Zọt...^^